Publish Date: Fri, 01 Apr 2022 (14:47 IST)
Updated Date: Sun, 02 Oct 2022 (21:54 IST)
गोव्यातील BITS पिलानी कॅम्पसमध्ये कोरोनाव्हायरसची 24 प्रकरणे नोंदवली गेली आहेत . यानंतर गोवा प्रशासनाने कॅम्पसमधील सर्व विद्यार्थी आणि शिक्षकांची कोरोना चाचणी घेण्याचा निर्णय घेतला आहे. ऑफलाइन वर्ग पुढे ढकलण्यात आले आहेत. बाधितांना क्वारंटाईन ठेवल्यानंतर त्यांच्या संपर्कात आलेल्या लोकांना सतर्क राहण्यास सांगण्यात आले आहे. गोव्यात कोरोनाचा हा स्फोट अशावेळी समोर आला आहे, जेव्हा देशात कोविड रुग्णांची संख्या सर्वात कमी आहे आणि रुग्णांची संख्या कमी असल्याने १ एप्रिलपासून कोरोनाचे निर्बंधही हटवण्यात आले आहेत.
BITS पिलानीचे गोव्यातील कॅम्पस वास्को टाऊनमधील झुआरीनगर येथे आहे. एवढ्या मोठ्या संख्येने विद्यार्थ्यांना कोरोनाची लागण झाल्याचे आढळून आल्यानंतर वास्कोचे उपजिल्हाधिकारी दत्तराज देसाई यांनी कोरोना तपासणीशिवाय कोणालाही कॅम्पसमध्ये येण्यास बंदी घालण्याचा आदेश जारी केला आहे. प्रत्येकाला मास्क घालणे आणि दोन मीटरचे अंतर राखणे बंधनकारक करण्यात आले आहे. याशिवाय पुढील १५ दिवस सर्व वर्ग ऑनलाइन करण्यात आले आहेत.
उपजिल्हाधिकारी म्हणाले की, कोरोना बाधित आढळलेल्या लोकांना क्वारंटाईन करण्यात आले आहे. या लोकांसाठी खाण्यापिण्याची स्वतंत्र व्यवस्था करण्यात येणार आहे. ते म्हणाले की जो कोणी या लोकांच्या संपर्कात आला असेल, त्याने कोरोना प्रोटोकॉलचे पालन करा आणि स्वतःची काळजी घ्या. या सर्व लोकांची आरटी-पीसीआर चाचणी केली जाईल.
देशातील कोरोना प्रकरणांबद्दल बोलायचे झाले तर, गेल्या २४ तासांत १३३५ नवे रुग्ण आढळून आले असून २४ जणांचा मृत्यू झाला आहे. शुक्रवारी आरोग्य मंत्रालयाने दिलेल्या माहितीनुसार, देशातील सक्रिय रुग्णांची संख्या 14,704 वर आली आहे, जी एकूण संक्रमित रुग्णांपैकी फक्त 0.03 टक्के आहे. पुनर्प्राप्तीचा दर 98.75 टक्के आहे आणि दैनिक सकारात्मकता दर 0.22 टक्के आहे.
मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार, कोरोना संसर्ग सुरू झाल्यापासून देशात एकूण 4,30,25,775 रुग्ण आढळले आहेत आणि 5,21,129 जणांचा मृत्यू झाला आहे.