Marathi Biodata Maker

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

कोरोना संपेल! मार्चपर्यंत ओमिक्रॉनवर लस तयार होईल, फायझरचा दावा

Vaccine on Omicron ready by March
, मंगळवार, 11 जानेवारी 2022 (13:11 IST)
एकीकडे कोरोनाच्या नवीन प्रकाराने जगाला चिंतेत टाकले आहे, तर दुसरीकडे काही दिलासादायक बातम्याही समोर आल्या आहेत. कोरोना लस निर्माता कंपनी फायझरने दावा केला आहे की मार्चपर्यंत त्यांच्याकडे ओमिक्रॉन प्रकाराचा सामना करण्यासाठी एक लस तयार असेल. फार्मा कंपनी फायझरचे सीईओ अल्बर्ट बोरला म्हणाले की, कंपनी आधीच कोविड-19 लस तयार करत आहे, परंतु आता ओमिक्रॉनची प्रकरणे वाढत आहेत. अशा परिस्थितीत कंपनी नवीन प्रकारासाठी लस तयार करत आहे. मार्चपर्यंत यासाठी लस उपलब्ध होईल, अशी अपेक्षा आहे. मात्र, लस लागेल की नाही हे माहीत नाही, असेही ते म्हणाले.
 
दुहेरी डोस आणि बूस्टरसह चांगले परिणाम
औषध निर्माता कंपनीचे सीईओ म्हणाले की, सध्या लोकांना बूस्टर डोस व्यतिरिक्त लसीचे दोन डोस दिले जात आहेत. त्याचे चांगले परिणाम दिसून येत आहेत. हे नवीन Omicron प्रकारापासून संरक्षण देखील देत आहे. तथापि, ओमिक्रॉनवर लक्ष केंद्रित केलेल्या लसीचा संसर्गावर थेट परिणाम होईल आणि नवीन स्ट्रेनपासून आणखी चांगले संरक्षण मिळेल.
 
व्हायरसवर मात करण्याचा प्रयत्न करा
औषध निर्माता मॉडर्नाचे सीईओ स्टीफन म्हणाले की, आपण कोरोना विषाणूला मागे टाकण्याचा प्रयत्न केला पाहिजे. त्यांनी सांगितले की कंपनी बूस्टर डोस तयार करत आहे, जो 2022 च्या अखेरीस तयार होईल. हे Omicron सह कोरोनाच्या आगामी सर्व प्रकारांपासून संरक्षण प्रदान करेल.

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

LGBTQ हक्क चळवळ: पवन यादव - महाराष्ट्रातील पहिल्या ट्रांसजेंडर वकिलाचा प्रवास