Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
Wednesday, 2 April 2025
webdunia

Married for the fourth time 110व्या वर्षी चौथे लग्न

110 year old marries in Pakistan
, सोमवार, 21 ऑगस्ट 2023 (17:26 IST)
married for the fourth time पाकिस्तानी लोकांचा सर्वात मोठा छंद म्हणजे लग्न करणे आणि प्रत्येक पाकिस्तानी पुरुष जन्माला येताच लग्न करण्याचे स्वप्न पाहू लागतो आणि आयुष्यभर लग्न करत राहतो. यावेळी, पाकिस्तानातील खैबर पख्तुनख्वामध्ये एका 110 वर्षीय व्यक्तीने चौथ्यांदा लग्न केल्याचा व्हिडिओ व्हायरल होत आहे.
 
अब्दुल हन्नान, जे 110 वर्षांचे आहेत, यांनी एका 55 वर्षीय महिलेशी लग्न केले आहे, असे एआरवाय न्यूजचे वृत्त आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, 110 वर्षांच्या अब्दुल हन्नान स्वातीच्या कुटुंबात 84 सदस्य आहेत. त्यांना 12 मुले (सहा मुलगे आणि 6 मुली) आणि अनेक पुतणे आणि भाची आहेत.
 
त्यांचा मोठा मुलगा 70 वर्षांचा आहे.
त्यांनी मानसेरा जिल्ह्यातील एका मशिदीत 5,000 रुपये मेहर (हक मेहर) देऊन विवाह केला. विवाह सोहळ्याला त्यांच्या कुटुंबातील सर्व सदस्य उपस्थित होते.
 
यापूर्वी मनसेरा जिल्ह्यातच काही दिवसांपूर्वी एका 90 वर्षीय व्यक्तीने 2011 मध्ये पत्नीचे निधन झाल्यानंतर पुन्हा लग्न केले होते. त्याचवेळी अब्दुल हन्नान स्वातीने चौथ्यांदा लग्न केले आहे.
 
त्यांना 12 मुले (सात मुलगे आणि पाच मुली) आणि अनेक पुतणे आणि भाची आहेत.
 
सोशल मीडियावर लोक हन्नाच्या लग्नाची खिल्ली उडवत आहेत आणि लोक म्हणतात या वयात लग्न करण्यात काय अर्थ आहे. या वयात 'चाचांना अल्लाहची आठवण केली पाहिजे आणि त्यांनी लग्न केले', असे अनेकांचे म्हणणे आहे.

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

"अफसर कवि" हरिशंकर परसाई