Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
Wednesday, 2 April 2025
webdunia

एक वर्षापासून ही महिला आई बनण्याचा प्रयत्न करीत होती, एक्स-रे नंतर ती एक पुरुष असल्याचे आढळले

एक वर्षापासून ही महिला आई बनण्याचा प्रयत्न करीत होती, एक्स-रे नंतर ती एक पुरुष असल्याचे आढळले
, मंगळवार, 16 मार्च 2021 (12:42 IST)
लग्नानंतर जगातील प्रत्येक मुलीला आई होण्याची तीव्र इच्छा असते. आई होणे म्हणजे तिच्या आयुष्यातील सर्वात मोठा आनंद होय. त्याचप्रमाणे चीनमधील 25 वर्षाची एक महिला, जी बर्‍याच काळापासून आई बनण्याच्या प्रयत्नात होती. तिच्या गुडघ्याच्या दुुखापतीसाठी जेव्हा ती डॉक्टरांकडे गेली आणि एक्स-रे केला गेला तेव्हा ती स्त्री नसून पुरुष असल्याचे समोर आले. 
 
वास्तविक, चीनमधील ही 25 वर्षीय महिला जवळजवळ एक वर्षापासून आई होण्यासाठी प्रयत्न करीत होती. दरम्यान, महिला जखमी गुडघ्याच्या एक्स-रेसाठी डॉक्टरांकडे गेली. एक्स-रे पाहिल्यानंतर डॉक्टरांनी सांगितले की तो पुरुष आहे आणि त्याची हाडे विकसित झाली नाहीत.
 
डॉक्टरचे ऐकून त्या बाईला आश्चर्य वाटले. तथापि, डॉक्टरांनी त्याला खात्री पटवून दिली की ती एक स्त्री नाही तर पुरुष आहे. ही महिला पूर्व चीनमधील झेजियांग प्रांताची असून तिचे नाव पिंगपिंग आहे.
 
पिंगपिंग 25 वर्षांपासून एक स्त्री म्हणून राहत होती आणि गेल्या वर्षीच तिचे लग्न झाले. तिला गर्भाशय किंवा अंडाशय नसल्याचे डॉक्टरांनी तिला सांगितले. तथापि, तिच्याकडे पुरुषांचे वाई गुणसूत्र आहे, जे सूचित करतात की पिंगपिंग आनुवंशिकरीत्या एक पुरुष आहे.

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

BSNLचे जोरदार ब्रॉडबँड प्लान्स, 4000GB डेटा आणि विनामूल्य कॉलिंगसह 1499 रुपयांचे हे फायदे