Publish Date: Thu, 17 Jul 2025 (15:21 IST)
Updated Date: Thu, 17 Jul 2025 (15:29 IST)
Iraq Fire: इराकमधून एक अतिशय वेदनादायक बातमी आली आहे. अल कुट येथील एका शॉपिंग मॉलमध्ये लागलेल्या आगीत ६० जणांचा मृत्यू झाला. अपघातानंतर घटनास्थळी बचाव आणि मदत कार्य सुरू आहे. त्याच वेळी शॉपिंग मॉलमध्ये लागलेल्या आगीचे व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहेत. या घटनेची माहिती वासित प्रांताचे गव्हर्नर मोहम्मद अल-मियाही यांनी दिली आहे. सोशल मीडियावर शेअर केलेल्या व्हिडिओमध्ये रात्रभर पाच मजली इमारतीतून ज्वाळा बाहेर पडताना दिसत आहेत. अग्निशमन दलाचे जवान आगीवर नियंत्रण मिळवण्याचा प्रयत्न करत आहेत.
शहराच्या आरोग्य अधिकाऱ्याने वृत्तसंस्थेशी बोलताना सांगितले की, आम्ही ५९ बळींची यादी तयार केली आहे. सर्व बळींची ओळख पटली आहे. एक मृतदेह गंभीरपणे जळाला आहे, त्याची अद्याप ओळख पटलेली नाही. मृतदेह बाहेर काढण्यात आला आहे.
आग कशी लागली हे जाणून घ्या
इराणच्या राज्य वृत्तसंस्था आयएनएनुसार, आगीचे कारण अद्याप कळलेले नाही, परंतु प्राथमिक तपासाचे निकाल दोन दिवसांत जाहीर केले जातील. आयएनएने राज्यपालांना उद्धृत करत म्हटले आहे की, "आम्ही इमारतीच्या आणि मॉलच्या मालकाविरुद्ध खटला दाखल केला आहे." राज्यपालांनी सांगितले की, आग लागली तेव्हा काही लोक त्यांच्या कुटुंबियांसोबत जेवत होते आणि बरेच जण खरेदी करत होते. ते पुढे म्हणाले, "आमच्यावर एक दुर्दैवी आणि आपत्ती आली आहे." राज्यपालांनी असेही म्हटले की, रुग्णालयातील बेड जखमींनी भरलेले आहेत.