Marathi Biodata Maker

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

पाकिस्तानी आणि अफगाण सैनिकांमध्ये पुन्हा चकमक, सीमेवर जोरदार गोळीबार सुरू

Firing on Pak-Afghan border
, शनिवार, 6 डिसेंबर 2025 (15:08 IST)
पाकिस्तान आणि अफगाणिस्तानच्या सीमेवरील परिस्थिती पुन्हा एकदा बिघडली आहे. शुक्रवारी रात्री दोन्ही देशांच्या सैनिकांमध्ये जोरदार गोळीबार झाला. तथापि, या गोळीबारात कोणतीही जीवितहानी किंवा नुकसान झाल्याचे वृत्त नाही. दोन महिन्यांपूर्वीच दोन्ही देशांमध्ये युद्धबंदी लागू झाली होती, परंतु शुक्रवारी रात्री झालेल्या गोळीबारामुळे दोन्ही देशांमधील ही चकमक युद्धात रूपांतरित होण्याची भीती पुन्हा एकदा बळावली आहे. दोन्ही देशांनी युद्धबंदी उल्लंघनासाठी एकमेकांवर आरोप केले आहेत.
स्थानिक पाकिस्तानी पोलिस अधिकारी मोहम्मद सादिक यांनी दावा केला की गोळीबार अफगाणिस्तानच्या बाजूने झाला आणि पाकिस्तानी सैन्याने चमन सीमा क्रॉसिंगजवळ प्रत्युत्तर दिले, जो एक प्रमुख वाहतूक मार्ग आहे. दरम्यान, काबूलमधील अफगाण तालिबान सरकारचे प्रवक्ते जबीहुल्लाह मुजाहिद यांनी गोळीबारासाठी पाकिस्तानला जबाबदार धरले.
ALSO READ: इम्रान खान यांची तुरुंगात हत्या झाली? अफगाणिस्तानचा दावा काय; पाकिस्तान आपल्या बचावात काय म्हणाला?
मुजाहिद यांनी सोशल मीडियावर लिहिले की, "दुर्दैवाने, आज संध्याकाळी, पाकिस्तानी सैन्याने पुन्हा एकदा कंधारच्या स्पिन बोल्दाक जिल्ह्यात अफगाणिस्तानवर हल्ला केला, ज्यामुळे इस्लामिक अमिरातीच्या सैन्याला प्रत्युत्तर देण्यास भाग पाडले." अफगाणिस्तानातील सत्ताधारी तालिबान त्यांच्या प्रशासनाला इस्लामिक अमिरात म्हणतात. अफगाण सीमा पोलिसांचे प्रवक्ते अब्दुल्ला फारुकी म्हणाले की, पाकिस्तानी सैन्याने प्रथम स्पिन बोल्दाक सीमा भागात अफगाण सीमेवर हँडग्रेनेड डागला, ज्यामुळे प्रत्युत्तर मिळाले. त्यांनी पुढे सांगितले की अफगाणिस्तान युद्धबंदीसाठी तयार आहे. 
पाकिस्तानी पंतप्रधान शाहबाज शरीफ यांचे प्रवक्ते मुशर्रफ झैदी यांनी संध्याकाळी सोशल मीडियावर सांगितले की, "अफगाण तालिबान सरकारने चमन सीमेवर विनाकारण गोळीबार केला." ते पुढे म्हणाले की, पाकिस्तानी सैन्य पूर्ण सतर्क आहे आणि देशाची प्रादेशिक अखंडता आणि नागरिकांची सुरक्षा सुनिश्चित करण्यासाठी वचनबद्ध आहे.
 
ऑक्टोबरमध्ये झालेल्या प्राणघातक सीमा संघर्षानंतर पुन्हा एकदा तणाव वाढला आहे हे लक्षात घेतले पाहिजे. सीमा संघर्षात डझनभर सैनिक आणि नागरिक ठार झाले आणि शेकडो जखमी झाले. 9 ऑक्टोबर रोजी अफगाणिस्तानची राजधानी काबूलमध्ये झालेल्या बॉम्बस्फोटानंतर हिंसाचार उफाळला, ज्यासाठी तालिबान सरकारने पाकिस्तानला जबाबदार धरले आणि बदला घेण्याची प्रतिज्ञा केली.
Edited By - Priya Dixit  
 

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

लोणावळा येथे झालेल्या भीषण अपघातात गोव्यातील दोन पर्यटकांचा मृत्यू