Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

पक्षी धडकल्यानंतर फेडेक्स विमानाचे आपत्कालीन लँडिंग

Fedex plane
, सोमवार, 3 मार्च 2025 (15:10 IST)
अमेरिकेत एकामागून एक विमान अपघातांच्या बातम्या येत आहेत. दरम्यान, काल एक मोठा अपघात टळला. खरं तर, शनिवारी नेवार्क विमानतळावरून उड्डाण केल्यानंतर लगेचच फेडेक्स विमानाचे आपत्कालीन लँडिंग करण्यात आले. विमानाला पक्षी आदळल्यानंतर इंजिनमध्ये लागलेली आग हे यामागील कारण असल्याचे सांगितले जात आहे. न्यू यॉर्क आणि न्यू जर्सी पोर्ट अथॉरिटी आणि फेडेक्सच्या मते, पक्षी धडकल्याने विमानाच्या उजव्या इंजिनला अचानक आग लागली.
सोशल मीडियावर फिरणाऱ्या व्हिडिओंमध्ये शनिवारी सकाळी 8वाजता (स्थानिक वेळेनुसार) उजव्या इंजिनमधून आग लागल्याने बोईंग 767-3S2F पुन्हा डांबरी दिशेने जात असल्याचे दिसून आले. विमान उतरताच, बंदर प्राधिकरणाच्या दोन अग्निशमन गाड्या आल्या आणि त्यांनी आग विझवण्यास सुरुवात केली. राष्ट्रीय वाहतूक सुरक्षा मंडळाने नंतर सांगितले की त्यांनी या घटनेची चौकशी सुरू केली आहे. 
उड्डाण माहितीनुसार, विमानाला सकाळी 8:07 वाजता (स्थानिक वेळेनुसार) उतरण्यास भाग पाडण्यात आले, उड्डाणानंतर फक्त नऊ मिनिटे लागली. या घटनेत कोणीही जखमी झाले नाही. खबरदारीचा उपाय म्हणून काही काळासाठी हवाई वाहतूक थांबवण्यात आली. तथापि, कामकाज लवकर सुरू झाले. सकाळी 9:30 वाजता विमानाला इंडियानाला जाण्यासाठी परवानगी देण्यात आली.
फेडेक्सच्या प्रतिनिधीने सांगितले की नेवार्कहून इंडियानापोलिसला जाणाऱ्या फेडेक्स फ्लाइट 3609 ला टेकऑफ दरम्यान पक्ष्यांचा हल्ला झाला. आमच्या कर्मचाऱ्यांनी आणीबाणी जाहीर केली आणि सुरक्षितपणे नेवार्कला परतले. आमच्या कर्मचाऱ्यांनी आणि इतर मदतनीसांनी केलेल्या जलद कृतीबद्दल आम्ही त्यांचे आभारी आहोत.
Edited By - Priya Dixit 
 

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

मोहन भागवतांना हाच प्रश्न विचारा, आरएसएस प्रमुख हिंदू नाहीत का?संजय राऊतांची एकनाथ शिंदेंना खोचक टीका