Publish Date: Fri, 22 Aug 2025 (10:20 IST)
Updated Date: Fri, 22 Aug 2025 (10:24 IST)
दक्षिण अमेरिकन देश कोलंबियामध्ये एक मोठा हल्ला झाला आहे. या हल्ल्यात एका लष्करी शाळेजवळ स्फोटकांनी भरलेली कार उडवण्यात आली, ज्यामध्ये पाच जणांचा मृत्यू झाला आणि 30 हून अधिक जण जखमी झाले.
दुसऱ्या हल्ल्यात एका पोलिस हेलिकॉप्टरला लक्ष्य करण्यात आले, ज्यामध्ये 8 पोलिस ठार झाले. कोलंबियाचे अध्यक्ष गुस्तावो पेट्रो यांनी दोन्ही घटनांसाठी अतिरेकी संघटना रिव्होल्यूशनरी आर्म्ड फोर्सेस ऑफ कोलंबियाला जबाबदार धरले आहे. या गटाला FARC असेही म्हणतात.
अध्यक्ष पेट्रो यांनी सोशल मीडियावर शेअर केलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, हेलिकॉप्टरवरील हल्ल्यात आठ पोलिस ठार झाले. हेलिकॉप्टरमधील पोलिस अँटिक्वा परिसरातील कोका पानांचे पीक नष्ट करण्यासाठी जात होते. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की कोका पानांचा वापर कोकेन ड्रग्जसाठी कच्चा माल म्हणून केला जातो.
राष्ट्रपतींनी सांगितले की, पोलीस जे कोकेन जप्त करणार होते ते FARC चे होते. अँटिक्वाचे गव्हर्नर अँड्रेस ज्युलियन म्हणाले की, हेलिकॉप्टरवर ड्रोनने हल्ला करण्यात आला. कोलंबियाचे संरक्षण मंत्री पेड्रो सांचेझ म्हणाले की, हल्ल्यामुळे हेलिकॉप्टरला आग लागली.
कोलंबियातील नैऋत्य शहर कॅली येथे झालेल्या दुसऱ्या हल्ल्यात, स्फोटकांनी भरलेल्या कारचा लष्करी विमान वाहतूक शाळेजवळ स्फोट करण्यात आला. या हल्ल्यात पाच जण ठार झाले आणि ३० हून अधिक जण जखमी झाले. कोलंबियाच्या हवाई दलाने अद्याप याबाबत कोणतेही निवेदन जारी केलेले नाही. राष्ट्राध्यक्ष पेट्रो यांनी या हल्ल्यांसाठी देशातील ड्रग्ज कार्टेलला जबाबदार धरले आहे.