suvichar

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

नासाच्या अंतराळवीर सुनीता विल्यम्स निवृत्त; सर्वाधिक वेळ अंतराळात चालण्याचा विक्रम त्यांच्या नावावर

Sunita Williams
नासाच्या अंतराळवीर सुनीता विल्यम्स बद्दल मोठी बातमी समोर आली आहे. त्या निवृत्त झाल्या आहे. महिला म्हणून सर्वाधिक वेळ अंतराळात चालण्याचा विक्रमही त्यांच्या नावावर आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार नासाच्या अंतराळवीर सुनीता विल्यम्स निवृत्त झाल्या आहे. आंतरराष्ट्रीय अंतराळ स्थानकावर अनेक महिने अडकलेल्या त्या दोन अंतराळवीरांपैकी एक होत्या आणि त्यांची सर्वत्र चर्चा झाली. त्यांची निवृत्ती डिसेंबरच्या अखेरीस लागू झाल्याचे अंतराळ संस्थेने मंगळवारी जाहीर केले.
 
सुनीता विल्यम्स ६० वर्षांच्या आहे. त्या पूर्वी नौदलात कॅप्टन होत्या आणि नासासोबत २७ वर्षांहून अधिक काळ घालवल्या होत्या. तिने तीन स्टेशन मोहिमांमध्ये अवकाशात ६०८ दिवस घालवले.नासाच्या नवीन प्रशासक जेरेड इसाकमन यांनी तिला "मानवी अंतराळ उड्डाणातील एक अग्रणी" म्हटले. त्यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे की, "तुमच्या योग्य निवृत्तीबद्दल अभिनंदन."
 

सुनीता विल्यम्स भारतीय वंशाची आहे

सुनीता विल्यम्सच्या कुटुंबाची मुळे भारतात आहे. तिचे कुटुंब गुजराती वंशाचे आहे. लग्नापूर्वी तिचे नाव पंड्या होते. जेव्हा ती अंतराळ मोहिमेवर निघाली तेव्हा तिने भगवान गणेशाची मूर्ती, भगवद्गीतेची प्रत आणि काही भारतीय स्नॅक्स सोबत ठेवले होते. सुनीता यांनी भारतातील अवकाश क्षेत्राला चालना देण्यासाठी पंतप्रधान नरेंद्र मोदींच्या धोरणांचे कौतुक केले.
Edited By- Dhanashri Naik

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

नगरसेवक पक्षांतर करण्याची किंवा पळून जाण्याची शक्यता नाही, वडेट्टीवार यांचा दावा, चंद्रपूरमध्ये काँग्रेस महापौर निवडेल