Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
Saturday, 22 February 2025
webdunia

27 वर्षांपासून कुटुंबापासून विभक्त व्यक्ती कुंभमेळ्यात सापडली, अघोरी रुपात पाहून कुटुंब हैराण

27 वर्षांपासून कुटुंबापासून विभक्त व्यक्ती कुंभमेळ्यात सापडली, अघोरी रुपात पाहून कुटुंब हैराण
, गुरूवार, 30 जानेवारी 2025 (15:27 IST)
Maha kumbh : प्रयागराजमध्ये सुरू असलेल्या महाकुंभातून एक चांगली बातमी येत आहे. आता एक हृदयस्पर्शी कहाणी समोर आली आहे. जवळजवळ तीन दशकांपासून बेपत्ता असलेल्या एका व्यक्तीचे त्याच्या कुटुंबाशी पुनर्मिलन झाले आहे. असा दावा केला जात आहे की 27 वर्षांपूर्वी बेपत्ता झालेला एक माणूस महाकुंभात उपस्थित आहे आणि त्याचे कुटुंब त्याला भेटण्याचा प्रयत्न करत आहे.
 
संपूर्ण प्रकरण काय आहे?
कुटुंबाचा दावा आहे की गंगासागर यादव नावाचा एक व्यक्ती 1998 मध्ये बेपत्ता झाला होता, जो आता अघोरी साधू बनला आहे. अघोरी झाल्यानंतर, गंगासागर आता बाबा राजकुमार म्हणून ओळखले जातात. गंगासागर आता 65 वर्षांचे असतील. 1998 मध्ये ते अचानक पटना येथून गायब झाले होते. तेव्हापासून कुटुंबाला त्यांच्याबद्दल कोणतीही बातमी मिळाली नाही.
 
गंगासागर यादव बेपत्ता झाल्यानंतर, त्यांची पत्नी धन्वा देवी यांनी त्यांचे दोन्ही मुलगे कमलेश आणि विमलेश यांचे संगोपन केले. आता असे म्हटले जात आहे की गंगासागर कुंभमेळ्यात उपस्थित आहेत आणि राजकुमार हे नाव धारण करून ते एका खास साधू समुदायात सामील झाले आहेत. गंगासागर यांचे धाकटे भाऊ मुरली यादव म्हणतात की त्यांना त्यांचा भाऊ पुन्हा सापडण्याची सर्व आशा गेली होती पण अलीकडेच कोणीतरी त्यांना सांगितले की गंगासागरांसारखे दिसणारे एक साधू महाकुंभात उपस्थित होते.
त्यांनी साधूचा फोटो काढला आणि आम्हाला पाठवला. फोटो पाहिल्यानंतर आम्ही महाकुंभाला पोहोचलो आणि बाबांना भेटलो पण बाबा राजकुमार म्हणतात की ते वाराणसीचे संत आहेत आणि त्यांचा गंगासागरशी काहीही संबंध नाही. बाबांसह उपस्थित असलेल्या एका साध्वीनेही त्यांच्या शब्दांना दुजोरा दिला. बाबा राजकुमार यांनी नकार देऊनही, कुटुंब आपल्या भूमिकेवर ठाम राहिले. कुटुंबीयांनी त्याच्या शरीराच्या खुणा, दात इत्यादींवरून त्याची ओळख पटवली आणि पोलिसांना याची माहिती दिली.
कुटुंबाने पोलिसांना बाबा राजकुमारची डीएनए चाचणी करण्याची विनंती केली आहे. गंगासागर यांचे भाऊ मुरली यादव म्हणाले, “आम्ही कुंभमेळा संपेपर्यंत वाट पाहू आणि गरज पडल्यास डीएनए चाचणी करू. जर आपण चुकीचे सिद्ध झालो तर बाबा राजकुमारची माफीही मागतील. आता ही संपूर्ण प्रक्रिया कुंभमेळ्याच्या समाप्तीनंतर सुरू होईल. कुटुंबातील काही सदस्य कुंभमेळ्यात राहिले आहेत आणि बाबांवर लक्ष ठेवून आहेत.
(photo:symbolic)

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

Rath Saptami 2025 रथ सप्तमीला सूर्यदेवाला काय अर्पण केल्यास आदर आणि सन्मान वाढेल