Publish Date: Wed, 06 Nov 2024 (13:09 IST)
Updated Date: Wed, 06 Nov 2024 (13:13 IST)
महाराष्ट्र चुनाव 2024: AIMIM आमदार अकबरुद्दीन ओवेसी यांनी महाराष्ट्र निवडणूक 2024 संदर्भात औरंगाबादमध्ये मोठे विधान केले आहे. मी पीएम मोदी आणि सीएम योगी आदित्यनाथ यांचा शत्रू असल्याचे त्यांनी म्हटले आहे. शहरांची नावे बदलण्याकडे लक्ष वेधत ओवेसी यांनी नावे बदलल्याने उदरनिर्वाह होईल का, शेतकऱ्यांच्या आत्महत्या थांबतील का, असा सवाल केला. नाव बदलून आजारी व्यक्तीला औषध मिळेल का?
जनतेला संबोधित करताना ते म्हणाले की, मी मोदी-योगींचा शत्रू आहे. ओवेसी पुढे म्हणाले की, योगी आदित्यनाथ आणि नरेंद्र मोदी प्रचारासाठी येणार असल्याचे ऐकले आहे. तुझ्या आगमनानंतर अकबरही येणार आहे. योगी आदित्यनाथ आपल्या भाषणात म्हणाले की, तुम्ही फूट पाडाल तर तुमची फूट पडेल, लोक त्यांच्याबद्दल वाईट बोलत आहेत. पण मॉब लिंचिंगच्या नावाखाली, घरवापसीच्या नावाखाली, टोपी घालण्याच्या नावाखाली, दाढी कापण्याच्या नावाखाली, तुमचा द्वेष भारताला कमकुवत करत नाही का? हा देश दुबळा तर होत नाही ना?
जितका तुमचा भारत माझा आहे
मोदी आणि योगी, भारत जितका तुमचा आहे तितकाच माझा आहे. योगी म्हणाले की, जातीवर आधारित राजकारण करू नये. धर्माचे राजकारण करू नये असे का म्हणत नाही? भारतात जर कोणी अत्याचाराला बळी पडले असेल तर ते मुस्लिम आणि दलित आहेत. हा देश टिळक लावणाऱ्यांचा आणि पगडी घालणाऱ्यांचा आहे तितकाच दाढी आणि टोप्या घालणाऱ्यांचा आहे.
अकबरुद्दीन इथेच थांबले नाहीत, ते पुढे म्हणाले की, हिंदुत्वाला अनुसरणारे पक्ष शिवसेना आणि भाजप आहेत. काँग्रेसला हिंदुत्वाचा धडा शिकवण्यात उद्धव ठाकरे यशस्वी झाले की नाही? की धर्मनिरपेक्षतेचा धडा शिकवण्यात काँग्रेस यशस्वी झाली? भाजपने आपल्या विचारसरणीचा धडा अजित पवार आणि शिंदे यांना शिकवला की अजित पवारांनी त्यांच्या भ्रष्टाचाराचा धडा पंतप्रधान मोदी आणि योगींना समजावून सांगितला.