Dharma Sangrah

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

पुण्याहून लाखो आंदोलक मुंबईत पोहोचले, आरक्षण देणे ही सरकारची जबाबदारी-जरांगे पाटील

पुण्याहून लाखो आंदोलक मुंबईत पोहोचले
मराठा आरक्षणासाठी मुंबईतील अंतरवली सराटी ते आझाद मैदान असा मोर्चा काढणारे मराठा चळवळीचे नेते मनोज जरांगे पाटील यांनी गुरुवारी शिवनेरीमध्ये छत्रपती शिवाजी महाराजांना आदरांजली वाहिली.
तसेच यावेळी त्यांनी महाराष्ट्र सरकारवर जोरदार हल्ला चढवला आणि म्हटले की, मराठा समाजाला आरक्षण देणे ही सरकारची जबाबदारी आहे. यासाठी न्यायव्यवस्थेच्या मध्यस्थीची काय गरज आहे? शिवनेरीची माती कपाळावर लावून जरांगे यांनी आरक्षणासाठी आत्मबलिदान देण्याची तयारी दर्शविली. जुन्नरमध्ये पोहोचल्यानंतर त्यांनी आंदोलकांसह घोषणाबाजी केली.
शिवनेरीच्या पायथ्यापासून ट्रक, टेम्पो, जीप आणि दुचाकी वाहनांमधून मोठ्या संख्येने मराठा निदर्शक पारंपारिक वाद्यांसह शिवाई मंदिरात गेले. जरांगे यांनी शिवाई देवीची आरती केली आणि शिवाजी जन्मभूमीवर डोके टेकवले आणि ही लढाई आता करा किंवा मराची लढाई असेल अशी प्रतिज्ञा केली. जरांगे म्हणाले की, हे आंदोलन मराठा समाजातील मुलांच्या दुःखाला न्याय मिळवून देण्यासाठी आहे. गरीब मराठ्यांचा अपमान करू नका. त्यांनी सरकारवर हल्लाबोल केला आणि म्हटले की, मराठ्यांनी सरकारला सत्ता दिली, पण आता सरकार मराठ्यांच्या विरोधात गेले आहे. त्यांनी सरकारला मराठाविरोधी भूमिका सोडण्याचे आवाहन केले.  
Edited By- Dhanashri Naik

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

चाकणमध्ये विवाहित महिलेवर लैंगिक अत्याचार; इंस्टाग्रामवर झाली होतो ओळख; गुन्हा दाखल