भारत आणि इंग्लंड यांच्यातील तीन सामन्यांचा एकदिवसीय मालिकेतील तिसरा आणि शेवटचा सामना अहमदाबादमधील नरेंद्रमोदी स्टेडियमवर खेळला जात आहे.
या सामन्यात इंग्लंडचा कर्णधार जोस बटलरने नाणेफेक जिंकून प्रथम गोलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. या मालिकेत भारतीय कर्णधार रोहित शर्माने नाणेफेक गमावण्याची ही सलग तिसरी वेळ होती.
भारतीय संघाने एकदिवसीय सामन्यात सलग 10 व्यांदा नाणेफेक गमावली आहे. 2023 च्या एकदिवसीय विश्वचषकाच्या उपांत्य फेरीत न्यूझीलंडविरुद्धच्या सामन्यानंतर संघाने नाणेफेक जिंकलेली नाही. या काळात, भारतीय संघाने 2023 च्या एकदिवसीय विश्वचषकाच्या अंतिम फेरीत, दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या तीन सामन्यांच्या एकदिवसीय मालिकेत, श्रीलंकेविरुद्धच्या तीन सामन्यांच्या एकदिवसीय मालिकेत आणि आता इंग्लंडविरुद्धच्या तीन सामन्यांच्या एकदिवसीय मालिकेत नाणेफेक गमावली आहे.
भारताने गेल्या नऊ एकदिवसीय सामन्यांपैकी चार जिंकले आहेत आणि चार गमावले आहेत. एक सामना बरोबरीत सुटला. एकदिवसीय सामन्यांमध्ये सलग 10 नाणेफेक गमावण्याचा विक्रम दुसऱ्या क्रमांकाचा आहे. या बाबतीत नेदरलँड्स आघाडीवर आहे.
भारतीय कर्णधार रोहितने प्लेइंग 11 मध्ये तीन बदल केले आहे. तिसऱ्या एकदिवसीय सामन्यात वरुण चक्रवर्ती, मोहम्मद शमी आणि रवींद्र जडेजा खेळत नाहीत. रोहितने सांगितले की वरुणच्या पायाला दुखापत झाली आहे. वरुणने टी-20 मालिकेतील तिन्ही सामने खेळले आणि कटकमधील शेवटच्या सामन्यात त्याने एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण केले. तथापि, फक्त एक सामना खेळल्यानंतर त्याला दुखापत झाली.
वरुणला चॅम्पियन्स ट्रॉफीसाठी भारतीय संघातही स्थान देण्यात आले आहे. तर, जडेजा आणि शमीला विश्रांती देण्यात आली आहे. या तिघांच्या जागी अर्शदीप सिंग, वॉशिंग्टन सुंदर आणि कुलदीप यादव यांना संधी देण्यात आली. इंग्लंडविरुद्धच्या एकदिवसीय मालिकेसाठी निवडलेल्या संघातून ऋषभ पंत याला एकही सामना खेळण्याची संधी मिळाली नाही. त्याला सामन्यातून वगळण्यात आले आहे.