Festival Posters

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

T20 World Cup विश्वचषकासाठी भारतीय संघाची घोषणा

cricket
, शनिवार, 20 डिसेंबर 2025 (16:23 IST)
पुढील वर्षी होणाऱ्या T20 World Cup साठी भारतीय संघाची शनिवारी घोषणा करण्यात आली. सूर्यकुमार यादवच्या नेतृत्वाखाली भारत या जागतिक स्पर्धेत खेळणार आहे.  
 
सूर्यकुमार यादवच्या नेतृत्वाखालील गतविजेता भारत पुढील वर्षी होणाऱ्या T20 World Cup मध्ये आपले जेतेपद राखण्याचे ध्येय ठेवेल. अजित आगरकरच्या नेतृत्वाखालील वरिष्ठ राष्ट्रीय पुरुष निवड समितीने शनिवारी या जागतिक स्पर्धेसाठी १५ सदस्यीय संघाची घोषणा केली. भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाच्या (BCCI) मुख्यालयात झालेल्या निवड समितीच्या बैठकीत संघाची निवड करण्यात आली. जानेवारीमध्ये न्यूझीलंडविरुद्ध होणाऱ्या T20 मालिकेतही हा संघ खेळेल.
 
टी२० विश्वचषकासाठी भारताच्या संघात शुभमन गिलचे नाव समाविष्ट नाही. गिल पूर्वी उपकर्णधार होता, परंतु आता ही जबाबदारी अक्षर पटेलकडे सोपवण्यात आली आहे. गिल टी२० मध्ये चांगल्या फॉर्ममध्ये नव्हता. दरम्यान, यष्टीरक्षक-फलंदाज इशान किशन आणि रिंकू सिंग संघात परतले आहे.  
 
शुभमन गिलच्या जागी अक्षर पटेलला टी-२० संघाचा उप-कर्णधार म्हणून नियुक्त करण्यात आले आहे. अक्षरने यापूर्वी टी-२० मध्ये उप-कर्णधार म्हणून काम पाहिले आहे. मनोरंजक म्हणजे, इशान किशन संघात परतला आहे. तथापि, इशानच्या समावेशामुळे जितेश शर्माला संघातून वगळण्यात आले आहे.
 
संघाची घोषणा करताना अजित आगरकरने संजू सॅमसन यष्टीरक्षक असेल असे सांगितले. गिलला वगळल्याने आता अभिषेक शर्मा त्याच्यासोबत डावाची सुरुवात करेल हे निश्चित झाले आहे. सॅमसन आणि अभिषेकची सलामी जोडी बरीच यशस्वी झाली आहे आणि हे दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या पाचव्या टी-२० मध्ये देखील स्पष्ट झाले.
बीसीसीआयचे सचिव देवजित सैकिया यांनी पुष्टी केली आहे की टी-२० विश्वचषक आणि न्यूझीलंडविरुद्धच्या टी-२० मालिकेसाठी स्टँडबाय खेळाडू नसतील. स्टँडबाय खेळाडू नसण्याचे कारण स्पष्ट आहे. ही स्पर्धा भारतात होत आहे. यापूर्वी, भारताने २०२४ साठी टी-२० संघ जाहीर करताना प्रवासी राखीव खेळाडूंचा समावेश केला होता.
Edited By- Dhanashri Naik

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

संयुक्त राष्ट्रांनी दुसरा जागतिक ध्यान दिन साजरा केला