Publish Date: Fri, 07 Nov 2025 (19:56 IST)
Updated Date: Fri, 07 Nov 2025 (20:01 IST)
बांगलादेश महिला क्रिकेट संघाची वेगवान गोलंदाज जहांआरा आलमने माजी निवड समिती सदस्य आणि माजी क्रिकेटपटू मंजुरुल इस्लामवर लैंगिक छळाचे गंभीर आरोप केले आहेत. मानसिक आरोग्याच्या कारणास्तव सध्या संघाबाहेर असलेल्या जहांआराने 2022 च्या महिला एकदिवसीय विश्वचषकादरम्यान राष्ट्रीय संघ व्यवस्थापनाकडून तिला अश्लील प्रस्ताव मिळाल्याचा खुलासा केला.
तिने असेही म्हटले आहे की मंजुरुल इस्लामने या प्रस्तावांना नकार दिल्यानंतर तिने तिच्या कारकिर्दीत अडथळे निर्माण करण्यास सुरुवात केली. यापूर्वी जहांआराने बांगलादेश महिला संघाची कर्णधार निगार सुलतानावरही मारहाणीचे गंभीर आरोप केले होते.
जहांआरा यांनी बांगलादेशी पत्रकार रियासत अझीम यांच्या यूट्यूब चॅनेलवरील मुलाखतीत म्हटले आहे, "मला एकदाच नाही तर अनेक वेळा अश्लील प्रवृत्ती मिळाल्या आहेत. जेव्हा तुम्ही एखाद्या संघाशी संबंधित असता तेव्हा तुम्ही अनेक गोष्टी बोलू शकत नाही. जेव्हा तुमची उपजीविका त्यावर अवलंबून असते तेव्हा बोलणे कठीण असते." तिने सांगितले की तिने बांगलादेश क्रिकेट बोर्ड (बीसीबी) च्या वरिष्ठ अधिकाऱ्यांकडून वारंवार मदत मागितली होती, परंतु कोणीही कारवाई केली नाही.
जहांआरा म्हणाली की तिने बीसीबीचे सीईओ नजमुद्दीन चौधरी आणि महिला समिती प्रमुख नादेल चौधरी यांच्याकडे अनेक वेळा तक्रार केली, परंतु कोणतीही ठोस कारवाई झाली नाही. जहांआरा म्हणाली, "2021 मध्ये तोहीद भाईंनी बाबू भाईंमार्फत माझ्याशी संपर्क साधला. मला तोहीद सरांची काळजी घेण्यास सांगण्यात आले." मी म्हणालो, "ते प्रभारी आहेत, मी काय करू शकते? मी जाणूनबुजून अज्ञानी वागण्याचा प्रयत्न केला जेणेकरून त्यांना समजेल की मी अशा ऑफर स्वीकारणार नाही. यानंतर मंजू भाईंनी माझ्याशी गैरवर्तन करण्यास सुरुवात केली."
जहानाराने खुलासा केला की मंजुरुल इस्लामला महिलांच्या अयोग्यरित्या जवळ जाण्याची सवय होती. ती म्हणाली, "कॅम्पपूर्वी, जेव्हा मी गोलंदाजी करत होते, तेव्हा तो येऊन माझ्या खांद्यावर हात ठेवायचा. तो अनेकदा खेळाडूंना त्याच्याकडे ओढायचा, त्यांना मिठी मारायचा आणि त्यांच्या कानाजवळ बोलायचा. आम्ही त्याच्यापासून दूर राहायचो. सामन्यांनंतरही, तो जवळ येऊ नये म्हणून आम्ही दूरवरून हस्तांदोलन करायचो."