Marathi Biodata Maker

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

अकबर-बिरबलची कहाणी : दिव्याखालील अंधार

Akbar-Birbal
Kids story : एक सुंदर सकाळ होती. अकबर आणि बिरबल बाल्कनीत बसून सूर्योदय पाहत होते.आकाशातून अंधार हळूहळू नाहीसा होत होता आणि सूर्याची किरणे पसरत होती. सूर्याची किरणे यमुना नदीच्या काजळीयुक्त पाण्यावर पडत होती, ज्यामुळे ते पाणी सोनेरी दिसत होते.
 
ते दोघेही ध्यान करत या सुंदर दृश्याचा आनंद घेत होते, तेव्हा त्यांना राजवाड्याच्या दरवाजाबाहेर काहीतरी आवाज ऐकू आला.
त्या दोघांनी त्या दिशेने पाहिले. काही चोर प्रवाशांना लुटत होते. अकबराने चोरांना पकडण्यासाठी ताबडतोब आपल्या रक्षकांना पाठवले, पण रक्षक त्यांच्यापर्यंत पोहोचण्याआधीच चोर पळून गेले.
 
अकबराला प्रचंड राग आला. बिरबलाकडे वळून तो म्हणाला, "अशा घटना केवळ प्रशासनाच्या निष्काळजीपणामुळेच घडतात.
एका राजासाठी ही शरमेची गोष्ट नाही का, की त्याच्या डोळ्यांदेखत लोकांना लुटले जात आहे आणि तो काहीही करू शकत नाही?" बिरबल अकबराला शांत करत म्हणाला, "महाराज! दिवा सगळीकडे प्रकाश पसरवतो, पण त्याच्या खाली अंधार राहतो." बिरबलाच्या मार्मिक उत्तराने अकबर समाधानी झाला. त्याने प्रवाशांना मोबदला दिला.
मोबदला मिळाल्यानंतर, प्रवासी आपल्या मार्गाला लागले.
ALSO READ: अकबर-बिरबलची कहाणी : पिंजऱ्यातील सिंह
Edited By- Dhanashri Naik

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

उष्णतेपासून सुटका मिळवण्यासाठी आरोग्यदायी पर्याय खरबुजाचे चविष्ट ज्यूस




Hanuman Chalisa In Marathi
Hanuman Chalisa In Marathi