Publish Date: Thu, 20 Jul 2023 (15:38 IST)
Updated Date: Thu, 20 Jul 2023 (15:41 IST)
Covid Center Scam अंमलबजावणी संचालनालयाने व्यापारी सुजित पाटकरशिव सेनेचे (UBT) खासदार संजय राऊत यांचे मित्र आणि आणखी एका व्यक्तीला जंबो कोविड-19 उपचार सुविधा उभारण्यात कथित अनियमिततेशी संबंधित मनी लॉन्ड्रिंग प्रकरणात अटक केली आहे. एका अधिकाऱ्याने गुरुवारी ही माहिती दिली. अधिकाऱ्याने सांगितले की, बिसुरे हे दहिसर जंबो कोविड-19 केंद्राचे डीन होते. त्यानंतर दोघांनाही न्यायालयात हजर करण्यात येणार असल्याचे त्यांनी सांगितले.
अधिका-यांनी यापूर्वी सांगितले होते की पाटकर आणि त्यांच्या तीन सहकाऱ्यांनी साथीच्या आजाराच्या काळात शहरातील कोविड-19 फील्ड हॉस्पिटल्सचे व्यवस्थापन करण्यासाठी मुंबई नागरी संस्थेचे कंत्राट फसवणूक करून मिळवले होते.
या प्रकरणातील कथित सहभाग उघडकीस आल्यानंतर ईडीने बुधवारी रात्री पाटकर आणि डॉ किशोर बिसुरे यांना अटक केली, असे एका अधिकाऱ्याने सांगितले. अधिकाऱ्याने सांगितले की, बिसुरे हे दहिसर जंबो कोविड-19 केंद्राचे डीन होते. त्यानंतर दोघांनाही न्यायालयात हजर करण्यात येणार असल्याचे त्यांनी सांगितले.
पाटकर आणि इतरांविरोधातील मनी लाँड्रिंग प्रकरणात ईडीने गेल्या महिन्यात मुंबईतील 15 ठिकाणी छापे टाकले होते.