Publish Date: Tue, 27 May 2025 (08:49 IST)
Updated Date: Tue, 27 May 2025 (08:51 IST)
सध्या राज्यात पावसाने झोडपले आहे. मुंबईत अनेक भाग पाण्याखाली गेले आहे. या सतर्कतेच्या पार्श्वभूमीवर, नागरिकांना घरातच राहण्याचा, अनावश्यक प्रवास टाळण्याचा आणि स्थानिक अधिकाऱ्यांनी दिलेल्या सुरक्षा सूचनांचे पालन करण्याचा सल्ला देण्यात आला आहे.सोमवारी सकाळपासून मुंबईत सतत पाऊस पडत आहे.
भारतीय हवामान विभागाने (IMD) मुंबईसाठी रेड अलर्ट जारी केला आहे, ज्यामध्ये 27 मे 2025 रोजी सकाळी 8:30 वाजेपर्यंत अतिवृष्टीचा इशारा देण्यात आला आहे. मुंबईत सततच्या मुसळधार पावसामुळे संपूर्ण शहरात पाणी साचले आहे आणि सामान्य जनजीवन विस्कळीत झाले आहे.
या सतर्कतेच्या पार्श्वभूमीवर, नागरिकांना घरातच राहण्याचा, अनावश्यक प्रवास टाळण्याचा आणि स्थानिक अधिकाऱ्यांनी दिलेल्या सुरक्षा सूचनांचे पालन करण्याचा सल्ला देण्यात आला आहे. सोमवारी सकाळपासून मुंबईत सतत पाऊस पडत आहे. अंधेरी, दादर, भायखळा, चर्चगेट आणि मुंबई उपनगरीय भागात मोठ्या प्रमाणात पाणी साचल्याची नोंद झाली आहे, ज्यामुळे वाहतूक विलंबित झाली आणि लोकल ट्रेन सेवा विस्कळीत झाल्या. सर्वात जास्त प्रभावित झालेल्या भागात केईएम रुग्णालय होते, जिथे तळमजल्यात पाणी शिरले, ज्यामुळे बालरोग अतिदक्षता विभाग (पीआयसीयू) सह रुग्ण सेवांवर परिणाम झाला.
भारतीय हवामान विभागाच्या (IMD) ताज्या अपडेटनुसार, मुंबई आणि रायगड, पालघर, ठाणे आणि इतर भागांसह इतर भागांसाठी 27 मे रोजी सकाळी 8:30 वाजेपर्यंत रेड अलर्ट जाहीर करण्यात आला आहे. बृहन्मुंबई महानगरपालिकेच्या (BMC) एका अकाउंटने ही घोषणा शेअर केली आहे. सर्व नागरिकांना घरातच राहण्याचा आणि आवश्यक नसल्यास प्रवास टाळण्याचा कडक सल्ला देण्यात येत आहे. आयएमडी बदलत्या हवामान परिस्थितीवर बारकाईने लक्ष ठेवून आहे. प्रभावित भागातील रहिवाशांना घरातच राहण्याचे आणि मुसळधार पाऊस किंवा वादळाच्या परिस्थितीत बाहेर पडणे टाळण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे.
सोमवारी सकाळी पावसाचा जोर वाढल्याने, मुंबई मेट्रोने आचार्य अत्रे चौक ते वरळी दरम्यानची सेवा स्थगित केली कारण भूमिगत स्टेशनमध्ये पाणी साचले होते. मुसळधार पावसामुळे उपनगरीय रेल्वे सेवा, विशेषतः मध्य रेल्वे मार्गावर, विस्कळीत झाल्या. मस्जिद, भायखळा, दादर, माटुंगा आणि बदलापूर स्थानकांवर रुळांवर पाणी साचल्याने सकाळच्या गर्दीच्या वेळी रेल्वे वाहतूक उशिराने सुरू झाली. सततच्या पावसामुळे किंग्ज सर्कल, मंत्रालय, दादर टीटी पूर्व, परळ टीटी, कालाचौकी आणि चिंचपोकळीसह अनेक सखल भागात पाणी साचले.
webdunia
Publish Date: Tue, 27 May 2025 (08:49 IST)
Updated Date: Tue, 27 May 2025 (08:51 IST)