Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
Saturday, 29 March 2025
webdunia

महाराष्ट्र तापला! अनेक जिल्ह्यांमध्ये वाढत्या तापमानाने सर्वांनाच आश्चर्यचकित केले

summer temperature
, शुक्रवार, 21 फेब्रुवारी 2025 (14:43 IST)
कोकणातील सर्वाधिक तापमान मुंबईत नोंदवले गेले. आठवड्याच्या अखेरीस मुंबईतील तापमानात आणखी वाढ होण्याची शक्यता आहे. आठवड्याच्या शेवटी कमाल तापमान ३८ अंशांपर्यंत पोहोचू शकते. यानंतरही तापमान ३४ ते ३५ अंशांच्या दरम्यान नोंदवले जाऊ शकते.
 
मिळालेल्या माहितीनुसार गेल्या काही दिवसांपासून मुंबईत हवामानात बदल दिसून येत आहे. दिवसा उष्णता आणि रात्री थंडी वाढत आहे. राज्यातही अशीच परिस्थिती दिसून येत आहे. मध्य महाराष्ट्र आणि विदर्भात तापमान वाढत आहे. गुरुवारी सोलापूरमध्ये राज्यातील सर्वाधिक ३८ अंश सेल्सिअस तापमानाची नोंद झाली. तर शुक्रवार आणि शनिवारी मुंबईतील कमाल तापमान ३६ अंशांपर्यंत पोहोचू शकते.
तसेच राज्यातील उर्वरित भागात, सोलापूरमध्ये सर्वाधिक ३८ अंश सेल्सिअस तापमानाची नोंद झाली. सांगलीमध्येही ३६.६ अंश सेल्सिअस कमाल तापमानाची नोंद झाली. मध्य महाराष्ट्रातील काही केंद्रांवर कमाल तापमान १५ ते १८ अंशांच्या दरम्यान आहे. कमाल तापमान वाढत आहे, तर किमान तापमान कमी होत आहे, ज्यामुळे दोन्ही तापमानांमधील फरक त्रासदायक बनत आहे. 
मध्य महाराष्ट्र तसेच मराठवाड्यात कमाल तापमान ३४ ते ३६ अंश सेल्सिअस दरम्यान नोंदवले गेले, तर किमान तापमान १९ ते १९ अंश सेल्सिअस दरम्यान होते. विदर्भात अकोला, ब्रह्मपुरी, चंद्रपूर, वर्धा आणि यवतमाळ येथे कमाल तापमान ३६ अंशांपेक्षा जास्त नोंदले गेले.
चक्रीवादळ वाऱ्यांमुळे महाराष्ट्रावर निर्माण झालेल्या उच्च दाबाच्या पट्ट्यामुळे उत्तरेकडून येणाऱ्या थंड वाऱ्यांसाठी भिंतीसारखा अडथळा निर्माण झाला आहे. यामुळे उत्तरेकडून येणारे थंड वारे महाराष्ट्रात पोहोचू शकत नाहीत, असे हवामान खात्याचे निवृत्त अधिकारी माणिकराव खुळे यांनी सांगितले. यामुळे, निरभ्र आकाश असूनही, जानेवारीच्या शेवटच्या आठवड्यापासून राज्यात कोणतीही मोठी थंडी पडलेली नाही. फेब्रुवारीच्या शेवटच्या आठवड्यात हवेचा दाब आणि हवेच्या अभिसरण प्रणालीत बदल झाला तरच थंडी जाणवेल, अन्यथा राज्यात थंडी जाणवणार नाही, असेही त्यांनी सांगितले.

Edited By- Dhanashri Naik 

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

'आमच्या पक्षाला उद्ध्वस्त करण्यासाठी आमच्याच लोकांचा वापर केला जात आहे',उद्धव ठाकरेंचा मोठा दावा