Publish Date: Tue, 31 Mar 2026 (18:52 IST)
Updated Date: Tue, 31 Mar 2026 (19:00 IST)
महाराष्ट्रातील वसईमधून एक धक्कादायक आणि हृदयद्रावक घटना समोर आली आहे, ज्यामुळे संपूर्ण परिसर हादरला आहे. एका किरकोळ वादाचा बदला घेण्यासाठी एका व्यक्तीने चार वर्षांच्या मुलाला इतक्या निर्घृणपणे मारहाण केली की तो आता मृत्यूशी झुंज देत आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार, वसई पश्चिम येथील एका गृहनिर्माण सोसायटीत राहणाऱ्या अतुल कोंधारे यांचा काही दिवसांपूर्वी त्याच सोसायटीत राहणाऱ्या संदीप पवार नावाच्या ऑटोचालकाशी किरकोळ वाद झाला होता. याच वैमनस्यामुळे आरोपीने त्यांच्या चार वर्षांच्या मुलाला, विग्नेशला लक्ष्य केले.
सोमवारी रात्री सुमारे साडेसात वाजता मुले सोसायटीमध्ये खेळत होती. दरम्यान, खेळत असताना विग्नेश एका ऑटो-रिक्षात चढला. त्यानंतर आरोपी तिथे आला आणि त्याने इतर मुलांना पळवून लावले.
त्यानंतर आरोपीने विग्नेशला पकडले आणि ऑटो-रिक्षाच्या मीटरजवळील लोखंडी अँगलवर त्याचे डोके जोरात आपटले. इतकेच नाही तर, त्याने मुलाला पायांनी ओढून बाहेर काढले, हवेत फेकले आणि नंतर डोके जमिनीवर आपटले. ज्यामुळे तो गंभीर जखमी झाला. त्याने त्याला पायांनी ओढत पहिल्या मजल्यावर नेले आणि तिथेही त्याच्यावर हल्ला केला.
जेव्हा मुलाची आजी त्याला वाचवण्यासाठी आली, तेव्हा आरोपीने तिच्यावरही हल्ला केला. या क्रूरतेनंतर, ४ वर्षांच्या विग्नेशची प्रकृती खालावली आणि त्याला रक्ताच्या उलट्या होऊ लागल्या. ही संपूर्ण घटना सोसायटीच्या सीसीटीव्हीमध्ये कैद झाली आहे.
गंभीर जखमी झालेल्या विग्नेशला तातडीने मीरा रोड येथील वॉकहार्ट रुग्णालयात दाखल करण्यात आले असून, त्याला आयसीयूमध्ये ठेवण्यात आले आहे. डॉक्टरांच्या मते, मुलाच्या डोक्याला आणि शरीराला गंभीर दुखापत झाली असून त्याची प्रकृती चिंताजनक आहे. या घटनेनंतर पोलिसांनी तातडीने कारवाई करत आरोपी संदीप पवार याला अटक केली.
Edited By- Dhanashri Naik