Publish Date: Sun, 03 Dec 2023 (09:29 IST)
Updated Date: Sun, 03 Dec 2023 (09:31 IST)
उत्तराखंडमधून एक धक्कादायक घटना समोर आली आहे. येथे एका 42 वर्षीय व्यक्तीला मृत घोषित करून अंत्यसंस्कार करण्यात आले, परंतु नंतर तो जिवंत असल्याचे आढळून आले. तीन दिवसांनी आलेल्या व्हिडीओ कॉलमध्ये त्याने स्वतःच कारण जिवंत असल्याचे सांगितले. यानंतर कुटुंबीयांनी जाऊन त्याला परत आणले. जिवंत सापडल्यावर तिचे पुनर्नामकरण करून लग्न केले गेले. नवीनचंद्र भट्ट असे त्या व्यक्तीचे नाव होते. पिंडदान दिल्यानंतर त्यांचे श्राद्धविधीही केले जात होते, मात्र तिसऱ्या दिवशी ते मृत नसून जिवंत असल्याचे आढळून आले. त्यामुळे घरात आनंदाचे वातावरण असते.
दावा न केलेला मृतदेह नवीन म्हणून स्वीकारला
टाईम्स ऑफ इंडियाच्या वृत्तानुसार, त्याची पत्नी दोन वर्षांपूर्वी त्याला सोडून गेली होती. ही व्यक्ती एका वर्षाहून अधिक काळ घरातून बेपत्ता होती. 25 नोव्हेंबर रोजी त्यांना मृत समजण्यात आले आणि त्यांच्या कुटुंबीयांनी अंत्यसंस्कार केले. झाले असे की, लोकांनी दावा न केलेला मृतदेह नवीनचा म्हणून स्वीकारला आणि त्यावर अंत्यसंस्कार केले. 26 नोव्हेंबर रोजी बनबासा घाटावर अंत्यसंस्कार करण्यात आले.
नामांतर आणि पुन्हा लग्न
तिसर्या दिवशी अंतिम संस्कार झाल्यानंतर त्याच्या भावाला कारण जिवंत असल्याचे कळले. त्यांच्या एका ओळखीच्या व्यक्तीने व्हिडिओ कॉल करून हा प्रकार सांगितला. यानंतर त्याला घरी आणण्यात आले. यानंतर नवीनचे पुनर्नामकरण करून शुद्धीकरणासाठी लग्न करण्यात आले. हिंदू मान्यतेनुसार जर एखाद्या मृतदेहावर अंत्यसंस्कार केल्यावर त्याचे नामकरण झाले असेल तर त्याचे नामकरण करावे, असे सांगण्यात आले. यावेळी त्यांचे नाव नारायण ठेवण्यात आले. त्यांनी त्यांची पत्नी रेखासोबत दुसरं लग्न केलं.