Marathi Biodata Maker

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

चालत्या व्हॅनमध्ये क्रूरता, नंतर पीडितेला रस्त्यावर फेकून दिले; या प्रकरणाने देशाला हादरवून टाकले

rape
, गुरूवार, 1 जानेवारी 2026 (17:08 IST)
फरिदाबादमध्ये झालेल्या सामूहिक बलात्काराच्या खळबळजनक घटनेने संपूर्ण परिसर हादरून गेला आहे. लिफ्टच्या बहाण्याने एका महिलेला कारमध्ये नेण्यात आले, नंतर रात्रभर चालत्या व्हॅनमध्ये सामूहिक बलात्कार करण्यात आला आणि नंतर  वेगात असलेल्या वाहनातून एका निर्जन रस्त्यावर फेकण्यात आले. या घटनेत पीडितेच्या डोक्याला आणि चेहऱ्याला गंभीर दुखापत झाली.
 
या घटनेने पुन्हा एकदा निर्भया प्रकरणाच्या आठवणींना उजाळा दिला आहे. सर्वात मोठा प्रश्न म्हणजे चालत्या गाडीत ओरडूनही पीडितेच्या ओरड का ऐकू आल्या नाहीत. या प्रकरणात पोलिसांनी दोन आरोपींना अटक केली आहे आणि तपास सुरू आहे.

तीन तास चालत्या व्हॅनमध्ये ठेवण्यात आले, ओरड का ऐकू आली नाही?
टाईम्स ऑफ इंडियाच्या वृत्तानुसार, तपासकर्त्यांचे म्हणणे आहे की महिलेला सुमारे तीन तास चालत्या व्हॅनमध्ये ओलीस ठेवण्यात आले होते. ही संपूर्ण घटना फरिदाबादच्या विरळ लोकवस्तीच्या रस्त्यावर घडली. महिलेने मदतीसाठी ओरड केली, पण दाट धुके, कडाक्याची थंडी आणि रस्त्यावरील वाहतूक कमी असल्याने ती कोणाशीही संपर्क साधू शकली नाही.
 
कुटुंबातील वादानंतर पीडिता घराबाहेर पडली होती
तीन मुलांची आई असलेली २५ वर्षीय पीडिता वैवाहिक वादामुळे तिच्या पालकांसोबत राहत होती. या घटनेनंतर तिच्या डोक्याला आणि चेहऱ्याला गंभीर दुखापत झाली आणि तिला १२ हून अधिक टाके लागले. सध्या ती फरीदाबादमधील एका खाजगी रुग्णालयात दाखल आहे. पोलिस अधिकाऱ्यांच्या म्हणण्यानुसार, महिलेची प्रकृती गंभीर आहे आणि ती अद्याप जबाब देण्याच्या स्थितीत नाही.
 
फरीदाबादमध्ये राहणाऱ्या आरोपींनी रस्त्यावर उभ्या असलेल्या एका महिलेला लिफ्ट दिली. तिला तिच्या गंतव्यस्थानावर सोडण्याऐवजी ते तिला गुरुग्रामला घेऊन गेले आणि गाडीत तिच्यावर बलात्कार केला. असा आरोप आहे की महिलेला रात्रभर व्हॅनमध्ये फिरवण्यात आले आणि पहाटे ३ वाजता राजा चौकात ९० किमी/तास पेक्षा जास्त वेगाने गाडीतून बाहेर फेकण्यात आले.
 
चेहऱ्याची हाडे तुटली, खांदा तुटला
गंभीर दुखापती असूनही, पीडिता तिच्या बहिणीला फोन करण्यात यशस्वी झाली. ती घटनास्थळी पोहोचली आणि तिला बादशाह खान सिव्हिल हॉस्पिटलमध्ये नेण्यात आले. तिची प्रकृती गंभीर पाहून डॉक्टरांनी तिला दिल्लीला रेफर करण्याचा सल्ला दिला, परंतु तिच्या कुटुंबियांनी तिला एका खाजगी हॉस्पिटलमध्ये दाखल केले. रुग्णालयातील एका डॉक्टरने सांगितले की, "पीडितेची चेहऱ्याची हाडे तुटली आहेत आणि तिचा खांदा निखळला आहे. शस्त्रक्रियेची तयारी सुरू आहे. ती सध्या धोक्याबाहेर आहे."
 
बहिणीने पोलिसांकडे केलेल्या तक्रारीवरून हे प्रकरण उघड झाले
पीडितेच्या बहिणीने पोलिसांकडे केलेल्या तक्रारीत म्हटले आहे की, तिच्या बहिणीला गाडीतून फेकण्यात आल्यानंतर तिला गंभीर दुखापत झाली. तक्रारीनुसार, ही महिला सोमवारी संध्याकाळी सेक्टर २३ येथील एका मैत्रिणीच्या घरी गेली होती आणि परत येताना आरोपीने तिला लिफ्ट दिली. ती दोन्ही आरोपींना ओळखत नव्हती.
 
आरोपीने गुन्ह्याची कबुली दिली, व्हॅन जप्त केली
पोलिसांनी गुन्ह्यात वापरलेली व्हॅन जप्त केली आहे. चौकशीदरम्यान, आरोपींनी त्यांचा गुन्हा कबूल केला. फरीदाबाद पोलिसांचे प्रवक्ते यशपाल यादव म्हणाले, "टीआयपी (टेस्ट आयडेंटिफिकेशन परेड) प्रक्रियेमुळे, आरोपींची नावे आणि छायाचित्रे सध्या जाहीर करता येणार नाहीत. तपास सुरू आहे." बुधवारी, दोन्ही आरोपींना न्यायालयात हजर करण्यात आले आणि त्यांना न्यायालयीन कोठडी सुनावण्यात आली. आरोपी उत्तर प्रदेश आणि मध्य प्रदेशचे रहिवासी असल्याचे सांगितले जात आहे.

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

आदित्य ठाकरेंच्या कोअर टीमला मोठा धक्का: शीतल देवरुखकर-शेठ उद्धव ठाकरेंच्या पक्षातून बाहेर पडून भाजपमध्ये सामील