Dharma Sangrah

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

कोटामध्ये टायर फुटल्याने अपघात, स्कूल व्हॅन आणि एसयूव्हीच्या भीषण टक्करीत दोन लहान मुलींचा मृत्यू

कोटा स्कूल व्हॅन अपघात
, शनिवार, 1 नोव्हेंबर 2025 (15:04 IST)
राजस्थानमधील कोटा येथे आज सकाळी एक दुःखद अपघात झाला. एका स्कूल व्हॅनची एसयूव्हीशी टक्कर झाली, ज्यामध्ये दोन मुली जागीच ठार झाल्या. तर डझनभर विद्यार्थ्यांना गंभीर अवस्थेत रुग्णालयात दाखल करण्यात आले.
 
मिळालेल्या माहितीनुसार राजस्थानच्या कोटा जिल्ह्यातून एक हृदयद्रावक बातमी समोर आली आहे. बुधवारी सकाळी मुलांना शाळेत घेऊन जाणाऱ्या व्हॅनची एसयूव्हीशी समोरासमोर धडक झाली. हा अपघात इतका भयानक होता की दोन निष्पाप विद्यार्थिनी जागीच मृत्युमुखी पडल्या, तर डझनभराहून अधिक विद्यार्थी जखमी झाले. या भीषण टक्करीमुळे परिसरात एकच हळहळ व्यक्त करण्यात आली. घटनास्थळी पोहोचलेल्या लोकांनी तातडीने व्हॅनमधून मुलांना बाहेर काढले आणि रुग्णालयात दाखल केले, जिथे अनेकांची प्रकृती गंभीर आहे.
कोटाच्या इटावा पोलिस स्टेशन परिसरातील १३२ केव्ही ग्रिड स्टेशनजवळ हा दुर्दैवी अपघात घडला. प्रत्यक्षदर्शींच्या मते, स्कूल व्हॅनचा टायर अचानक फुटला. व्हॅन चुकीच्या दिशेने जात असल्याचे वृत्त आहे. टायर फुटताच, चालकाचे गाडीवरील नियंत्रण सुटले आणि व्हॅन समोरून येणाऱ्या एका भरधाव एसयूव्हीला धडकली. धडक इतकी जोरदार होती की दोन्ही वाहने चेंगराचेंगरी झाली आणि एसयूव्ही उलटून सुमारे २० फूट अंतरावर पडली.
या घटनेमुळे शालेय वाहतुकीच्या सुरक्षिततेवर गंभीर प्रश्न उपस्थित झाले आहे. स्थानिकांचा आरोप आहे की अनेक खाजगी शाळा जीर्ण झालेल्या व्हॅन वापरतात ज्या पूर्णपणे सुसज्ज नसतात किंवा टायरची गुणवत्ता तपासली जात नाही. पोलिसांनी सांगितले आहे की, जर तपासादरम्यान निष्काळजीपणा आढळला तर शाळा व्यवस्थापनावर कारवाई केली जाईल.
Edited By- Dhanashri Naik

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

डोनाल्ड ट्रम्प यांची अमेरिकैची पुन्हा अणुचाचणी सुरू करण्याची घोषणा