Publish Date: Sun, 14 Sep 2025 (15:06 IST)
Updated Date: Sun, 14 Sep 2025 (15:12 IST)
शनिवारी सकाळी अमौसी विमानतळावरून दिल्लीला जाणाऱ्या इंडिगोच्या विमानात घबराटीचे वातावरण निर्माण झाले होते. इंजिनमध्ये तांत्रिक बिघाड झाल्यामुळे विमान अचानक थांबले. प्रवाशांच्या जीवाला धोका निर्माण झाला होता. विमान धावपट्टीवरून परत आणण्यात आले. प्रवाशांना दुसऱ्या विमानाने दिल्लीला पाठवण्यात आले.
शनिवारी सकाळी ही घटना घडली. इंडिगो एअरलाइन्सचे विमान क्रमांक 6E-2111 सकाळी सुमारे 10.30 वाजता चौधरी चरणसिंग आंतरराष्ट्रीय विमानतळावरून उड्डाण केले आणि दुपारी 12.30 वाजता दिल्लीला पोहोचले. सकाळी विमान उड्डाणासाठी तयार होते. प्रवासी चढले होते. विमान धावपट्टीवर पोहोचले. त्याच्या इंजिनांचा वेग वाढू लागला. उड्डाणापूर्वीच इंजिनांना जोर लागतो, ज्यामुळे विमान जमिनीवरून खाली उतरते आणि एकाच वेळी हवेत येते. परंतु, दिल्लीला जाणारे हे विमान धावपट्टीवरून उड्डाण करू शकले नाही.
समाजवादी पक्षाच्या खासदार डिंपल यादव आणि गोंडा सपा नेते सूरज सिंह विमानात होते. सूरज सिंह यांनी ही घटना सोशल मीडियावर शेअर केली. त्यांनी सांगितले की ते लखनौहून दिल्लीला जात होते. त्यांना सीट २बी देण्यात आली होती. ते विमानात चढले. विमान धावपट्टीवर पोहोचल्यानंतर इंजिनला जोर लागला नाही.
तांत्रिक बिघाडामुळे हे घडले. त्यामुळे इंडिगो विमान परत पाठवण्यात आले. परंतु, हाय-स्पीड विमान अचानक थांबल्याने प्रवाशांमध्ये घबराट निर्माण झाली. प्रवाशांना शांत करण्यात आले आणि दुसऱ्या विमानाने दिल्लीला पाठवण्यात आले. इंडिगो एअरलाइन्सशी संबंधित सूत्रांचे म्हणणे आहे की विमान धावपट्टीवर पुढे जाऊ शकले नाही. त्यामुळे विमानाची तपासणी करण्यात आली.