Publish Date: Wed, 05 Nov 2025 (13:10 IST)
Updated Date: Wed, 05 Nov 2025 (13:12 IST)
मत चोरीच्या मुद्द्यावर राहुल गांधी पत्रकार परिषद घेत आहे. यावेळी त्यांनी हरियाणा निवडणूक निकालांचा मुद्दा उपस्थित केला. त्यांनी सांगितले की हरियाणा आणि कर्नाटकमध्ये मते चोरीला गेली.
राहुल गांधी यांनी मत चोरीच्या मुद्द्यावर पत्रकार परिषद घेत आहे. यावेळी ते म्हणाले, "आमच्याकडे 'एच' फाइल्स आहे आणि त्या संपूर्ण राज्याची चोरी कशी झाली याबद्दल आहे. आम्हाला संशय होता की हे वैयक्तिक मतदारसंघांमध्ये नाही तर राज्य आणि राष्ट्रीय पातळीवर घडत आहे." राहुल गांधी म्हणाले, "आम्हाला हरियाणामधील आमच्या उमेदवारांकडून काहीतरी चूक आहे आणि ते काम करत नाही अशा अनेक तक्रारी आल्या. त्यांचे सर्व अंदाज उलटे निघाले. आम्ही मध्य प्रदेश, छत्तीसगड आणि महाराष्ट्रात हे अनुभवले होते, परंतु आम्ही हरियाणावर लक्ष केंद्रित करण्याचा आणि तेथे काय घडले ते तपशीलवार जाणून घेण्याचा निर्णय घेतला." सर्व एक्झिट पोलमध्ये हरियाणा निवडणूक निकालांमध्ये काँग्रेस आघाडीवर असल्याचे दिसून आले असे देखील राहुल गांधी म्हणाले.
तसेच हरियाणा निवडणूक निकालांचा मुद्दा उपस्थित करत ते म्हणाले, "सर्व एक्झिट पोलमध्ये काँग्रेस आघाडीवर असल्याचे दिसून आले. पोस्टल बॅलेटच्या निकालांमध्ये काँग्रेस ७३ जागांवर आघाडीवर असल्याचे दिसून आले. हरियाणा आणि कर्नाटकमध्ये मतांची चोरी झाली. मी १००% सत्य सांगत आहे." राहुल गांधी म्हणाले, "हरियाणामध्ये काँग्रेसचा फक्त २२,७७९ मतांनी पराभव झाला. मी थेट निवडणूक आयोग आणि निवडणूक प्रक्रियेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित करत आहे."
मतदार यादीत ब्राझिलियन मॉडेलचा फोटो दिसला- राहुल
राहुल म्हणाले, "हरियाणा मतदार यादीत ब्राझिलियन मॉडेलचा फोटो दिसला. हरियाणा मतदार यादीत ब्राझिलियन मॉडेल कसे दिसले? २२ ठिकाणी तीच मुलगी आहे." सीमा, स्वीटी आणि सरस्वती या सर्वांच्या फोटोंमध्ये एकच फोटो आहे." राहुल म्हणाले की एकाच फोटो असलेल्या एका महिलेने दोन बूथवर २२३ मते टाकली.
हरियाणामध्ये २५.४१ दशलक्ष मते चोरीला गेली
राहुल गांधी म्हणाले की हरियाणामध्ये २५.४१ दशलक्ष मते चोरीला गेली. हरियाणामध्ये दर आठ मतदारांपैकी एक बनावट आहे. बनावट फोटो असलेले १,२४,००० मतदार आहेत. ही मतदान चोरी बूथ पातळीवर नाही तर केंद्रीकृत पातळीवर आहे. सीसीटीव्ही फुटेज नष्ट करण्यात आले आहे.
राहुल गांधींनी एक धाडसी दावा केला की, ५,२१,००० डुप्लिकेट मतदार आहे. उत्तर प्रदेश आणि हरियाणा दोन्ही ठिकाणी हजारो लोक मतदार आहे.
Edited By- Dhanashri Naik