Publish Date: Tue, 26 Sep 2023 (16:44 IST)
Updated Date: Tue, 26 Sep 2023 (16:48 IST)
The little one saved many lives पश्चिम बंगालच्या मालदा जिल्ह्यात एका 12 वर्षाच्या मुलाने रेल्वे रुळावर तडा गेल्याने लाल शर्ट हलवून वेगात जाणारी ट्रेन थांबवली. त्यामुळे मोठा रेल्वे अपघात टळला. अधिकाऱ्यांनी सोमवारी ही माहिती दिली. नॉर्थ ईस्ट फ्रंटियर रेल्वे अधिकाऱ्यांनी आज मुलाला त्याच्या शौर्याबद्दल प्रमाणपत्र आणि रोख पारितोषिक देऊन पुरस्कृत केले.
अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, लोको पायलटला मुरसलीन शेख नावाच्या मुलाचा सिग्नल जाणवला जो धोक्याचा इशारा देण्यासाठी लाल शर्ट फिरवत होता आणि ट्रेन थांबवण्यासाठी योग्य वेळी आपत्कालीन ब्रेक लावला. मुरसलीन शेखमुळे, खराब झालेला ट्रॅक ओलांडण्यापूर्वी ट्रेन थांबली. गेल्या गुरुवारी भालुका रोड यार्डजवळ ही घटना घडल्याचे त्यांनी सांगितले.
"मालदा येथे, एका 12 वर्षांच्या मुलाने आपला लाल शर्ट हलवून आणि पावसामुळे खराब झालेल्या रेल्वे ट्रॅकच्या एका भागाला ओलांडताना वेगवान ट्रेन थांबवून धैर्य दाखवले," ईशान्य सीमा रेल्वेचे मुख्य जनसंपर्क अधिकारी सब्यसाची डे यांनी सांगितले. निवेदन सादर केले.'' पावसामुळे माती व दगड वाहून गेल्याने या जागेचे नुकसान झाल्याचे त्यांनी सांगितले.
सब्यसाची डे म्हणाले, 'नजीकच्या गावातील एका स्थलांतरित कामगाराचा मुलगा मुर्सलीन शेख हा यार्डात रेल्वे कर्मचाऱ्यांसोबत उपस्थित होता. पावसामुळे रुळाचा काही भाग खराब झालेला पाहून त्या मुलाने हुशारीने वागले आणि तिथे ड्युटीवर तैनात असलेल्या इतर रेल्वे कर्मचाऱ्यांसोबत आपला लाल शर्ट फिरवला आणि समोरून येणाऱ्या ट्रेनच्या लोको पायलटला सावध केले.
अधिका-याने सांगितले की, खराब झालेल्या ट्रॅकची दुरुस्ती करण्यात आली आणि नंतर ट्रेनचे कामकाज पुन्हा सुरू करण्यात आले. ते म्हणाले, 'उत्तर पूर्व सीमावर्ती रेल्वे अधिकाऱ्यांनी आज मुलाला त्याच्या शौर्याबद्दल प्रमाणपत्र आणि रोख पारितोषिक देऊन सन्मानित केले. मालदा उत्तरचे खासदार खगेन मुर्मू यांच्यासह कटिहार विभागीय रेल्वे व्यवस्थापक श्री सुरेंद्र कुमार यांनी मुलाच्या घरी पोहोचून त्याला बक्षीस दिले आणि त्याच्या प्रयत्नांचे कौतुक केले.