इंडिगोच्या ऑपरेशनल कर्मचाऱ्यांच्या कमतरतेमुळे शुक्रवारी पुणे विमानतळावर 32 उड्डाणे रद्द करावी लागली. प्रवाशांची वाहतूक सांभाळण्यासाठी विमानतळ व्यवस्थापनाने अतिरिक्त कर्मचारी तैनात केले आहेत.
पुणे विमानतळावरील इंडिगोच्या कामकाजात मोठ्या प्रमाणात व्यत्यय आल्याने शुक्रवारी मोठ्या प्रमाणात उड्डाणे रद्द करण्यात आली. मध्यरात्री ते सकाळी 8 वाजेपर्यंत एकूण 16 आगमन आणि 16 निर्गमन रद्द करण्यात आले. परिस्थिती हाताळण्यासाठी विमानतळ प्रशासनाने अतिरिक्त कर्मचारी तैनात केले.
पुणे विमानतळाने शुक्रवारी सांगितले की, विमान कंपन्यांच्या कामकाजात व्यत्यय आणि त्यामुळे मोठ्या प्रमाणात उड्डाणे रद्द होत असताना प्रवाशांच्या हालचाली व्यवस्थापित करण्यासाठी अतिरिक्त कर्मचारी तैनात केले आहेत.
शुक्रवारी 32 उड्डाणे रद्द
या काळात सर्व विभागांमधील समन्वय मजबूत करण्यात आला आहे, असे विमानतळ अधिकाऱ्यांनी स्पष्ट केले. अधिकाऱ्यांनी सांगितले की शुक्रवारी मध्यरात्री ते सकाळी 8 वाजेपर्यंत एकूण 16 इंडिगो आगमन आणि 16 निर्गमन रद्द करण्यात आले. त्यांनी असेही सांगितले की इतर विमान कंपन्यांचे कामकाज सामान्य राहिले.
विमानतळाने एका निवेदनात म्हटले आहे की, इंडिगोची अनेक विमाने ऑपरेशन्स क्रूची वाट पाहत तिथेच उभी राहिल्याने पार्किंग बे गर्दीने भरलेले राहिले. यामुळे पार्किंग बेंची उपलब्धता मर्यादित झाली, ज्यामुळे अनेक विमान कंपन्यांच्या आगमन आणि प्रस्थानांना विलंब झाला. पुणे विमानतळाचे ऑपरेशन्स, टर्मिनल व्यवस्थापन, सुरक्षा, अॅप्रन सेवा आणि प्रवासी सुविधा या सर्व विभागांचे पथक सुरळीत कामकाज सुनिश्चित करण्यासाठी पूर्णपणे कार्यरत आहेत.
इंडिगोने मागितली माफी
इंडिगोने या व्यत्ययाबद्दल तीव्र दु:ख व्यक्त करताना एका निवेदनात म्हटले आहे की ही परिस्थिती एका रात्रीत सुटणार नाही. शुक्रवारी सर्वाधिक उड्डाणे रद्द होण्याची अपेक्षा कंपनीने व्यक्त केली.
विमान कंपनीने असेही लिहिले आहे की उद्या (शनिवार) स्थिर पुनर्प्राप्ती सुरू करण्यासाठी ती तिच्या सर्व प्रणाली आणि वेळापत्रकांची पूर्णपणे पुनर्रचना करत आहे. इंडिगोने म्हटले आहे की दुसऱ्या दिवशी सुरळीत सुरुवात करण्याच्या तयारीत, विमानतळांवरील गर्दी कमी करण्यासाठी आणि कामकाज सुरळीत करण्यासाठी काही काळासाठी उड्डाणे रद्द केली जात आहेत.
ऑपरेटिंग क्रूच्या कमतरतेमुळे लागू केलेल्या फ्लाइट ड्युटी टाइम लिमिटेशन (FDTL) मुळे नागपूर-पुणे विमान हैदराबादला वळवण्यात आले. सलग चौथ्या दिवशीही हा व्यत्यय कायम राहिला, ज्यामुळे शेकडो उड्डाणे रद्द झाली आणि विलंब झाला आणि प्रवासी विमानतळांवर अडकले.
प्रवाशांना मदत करण्यासाठी विमानतळ प्रशासन एअरलाइन, ग्राउंड हँडलिंग एजन्सीज, एअर ट्रॅफिक कंट्रोल (एटीसी), सीआयएसएफ आणि टर्मिनल सर्व्हिस पार्टनर्सशी जवळून समन्वय साधत आहे. या व्यत्ययादरम्यान प्रवाशांनी दाखवलेल्या संयमाबद्दल विमानतळ अधिकाऱ्यांनीही आभार मानले.