Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
Sunday, 16 March 2025
webdunia

पुण्यात गुलियन बॅरे सिंड्रोममुळे वृद्धाचा मृत्यू, मृतांची संख्या 6 वर पोहोचली

पुण्यात गुलियन बॅरे सिंड्रोममुळे वृद्धाचा मृत्यू, मृतांची संख्या 6 वर पोहोचली
, शुक्रवार, 7 फेब्रुवारी 2025 (09:00 IST)
Pune News : पुण्यात गुलियन बॅरे सिंड्रोममुळे मृत्युमुखी पडलेल्यांची संख्या 6 वर पोहोचली आहे. पुण्यात एका 63 वर्षीय वृद्धाचा नुकताच मृत्यू झाल्याचे दिसून आले. एका अधिकाऱ्याने ही माहिती दिली आहे. 
ALSO READ: Badlapur sexual assault case: अक्षय शिंदेच्या कुटुंबाला मुलाच्या कोठडीतील मृत्यूचा खटला लढायचा नाही, कोर्टाला कारण सांगितले
मिळालेल्या माहितीनुसार महाराष्ट्रातील पुणे जिल्ह्यात 63 वर्षीय वृद्धाचा मृत्यू झाल्यानंतर संशयित गुलियन बॅरे सिंड्रोममुळे (GBS) मुळे मृतांची संख्या सहा झाली आहे. गुरुवारी एका आरोग्य अधिकाऱ्याने ही माहिती दिली. ताप, अतिसार आणि पायांमध्ये अशक्तपणाची तक्रार केल्यानंतर वृद्ध व्यक्तीला सिंहगड रोड परिसरातील रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आणि चाचण्यांमध्ये त्यांना जीबीएस असल्याचे दिसून आले, असे अधिकाऱ्याने सांगितले.  

तसेच "बुधवारी वृद्ध व्यक्तीची प्रकृती बिघडली आणि तीव्र इस्केमिक स्ट्रोकमुळे त्यांचे निधन झाले," असे पुणे महानगरपालिकेच्या आरोग्य अधिकाऱ्यांनी सांगितले. जेव्हा रक्ताच्या गुठळ्या मेंदूकडे जाणारी धमनी ब्लॉक करतात तेव्हा इस्केमिक स्ट्रोक होतो. या सहा मृत्यूंपैकी पाच जणांचा मृत्यू जीबीएसमुळे झाल्याचा संशय आहे तर एका रुग्णाचा मृत्यू या आजाराने झाला, असे अधिकाऱ्याने सांगितले. महाराष्ट्र आरोग्य विभागाच्या प्रसिद्धीपत्रकात म्हटले आहे की, पुण्यात तीन नवीन रुग्ण आढळल्याने संशयित जीबीएस रुग्णांची संख्या 173 वर पोहोचली आहे. 

Edited By- Dhanashri Naik

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

Badlapur sexual assault case: अक्षय शिंदेच्या कुटुंबाला मुलाच्या कोठडीतील मृत्यूचा खटला लढायचा नाही, कोर्टाला कारण सांगितले