Festival Posters

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

पुण्यात अल कायदाशी संबंध असल्याच्या आरोपाखाली अभियंत्याला अटक

Maharashtra ATS arrest
अल कायदाशी संबंध असल्याच्या आरोपावरून महाराष्ट्र एटीएसने पुण्यातील एका सॉफ्टवेअर इंजिनिअरला अटक केली. ठाणे आणि पुण्यात छापे टाकण्यात आले; संशयास्पद हालचालींचा तपास सुरू आहे.अल-कायदा आणि इतर बंदी घातलेल्या संघटनांशी संबंध असल्याच्या आरोपाखाली पुण्यातील एका सॉफ्टवेअर इंजिनिअरला अटक केल्याच्या संदर्भात महाराष्ट्र दहशतवाद विरोधी पथकाने (एटीएस) ठाण्यातील एका शिक्षकाच्या आणि पुण्यातील आणखी एका व्यक्तीच्या घरावर छापे टाकले, असे अधिकाऱ्यांनी बुधवारी सांगितले.
एटीएसने स्पष्ट केले की छापेमारीचा दिल्लीतील सोमवारी झालेल्या स्फोटाशी संबंध नव्हता, परंतु मानक प्रक्रियेनुसार, एजन्सी राष्ट्रीय राजधानीतील घटनेचा महाराष्ट्राशी काही संबंध आहे का याचा तपास करत आहे. दिल्लीतील लाल किल्ल्याजवळ झालेल्या स्फोटात 12 जणांचा मृत्यू झाला. 
अल-कायदा आणि अल-कायदा इन द इंडियन सबकॉन्टिनेंट (AQIS) सारख्या बंदी घातलेल्या संघटनांशी संबंध आणि कट्टरपंथी कारवायांमध्ये सहभाग असल्याच्या आरोपाखाली एटीएसने 27 ऑक्टोबर रोजी हंगरगेकरला अटक केली. तपासादरम्यान, एटीएसला त्याच्या जुन्या फोनमध्ये एका पाकिस्तानी नागरिकाचा फोन नंबर सापडला.
ALSO READ: पुणे जमीन घोटाळा प्रकरणी व्यवहार रद्द करण्यासाठी 21 कोटींचा मुद्रांकशुल्क भरावा लागणार
दुसऱ्या एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, "आम्ही दोन व्यक्तींच्या जागेवर छापे टाकले आणि त्यांची चौकशी केली. हे छापे  पुण्यातील कोंढवा आणि ठाणे येथील मुंब्रा येथे टाकण्यात आले." त्यांनी स्पष्ट केले की हंगरगेकर आणि दिल्ली बॉम्बस्फोटांमध्ये कोणताही थेट संबंध आढळला नाही
Edited By - Priya Dixit 
 
 

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

सहकारी आणि खाजगी साखर कारखान्यांसाठी एक नवीन प्रोत्साहन योजना राज्य सरकार कडून जाहीर