Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
Friday, 28 February 2025
webdunia

पुण्यात जीबीएसचा उद्रेक वाढला, 36 वर्षीय व्यक्तीचा रुग्णालयात मृत्यू, मृतांची संख्या 3 झाली

death
, शुक्रवार, 31 जानेवारी 2025 (15:27 IST)
गुइलेन-बॅरे सिंड्रोम (जीबीएस) ग्रस्त 36 वर्षीय व्यक्तीचा पुणे सिव्हिल हॉस्पिटलमध्ये मृत्यू झाला. अधिका-यांनी शुक्रवारी सांगितले की, या व्यक्तीच्या मृत्यूमुळे राज्यातील जीबीएसमुळे मृतांची संख्या तीन झाली आहे. कॅब चालक म्हणून काम करणाऱ्या या रुग्णाला 21 जानेवारी रोजी पिंपरी चिंचवड येथील यशवंतराव चव्हाण स्मृती रुग्णालयात (वायसीएमएच) दाखल करण्यात आले होते.
पिंपरी चिंचवड महापालिकेच्या म्हणण्यानुसार वायसीएमएच येथील तज्ज्ञ समितीने या प्रकरणाची गांभीर्याने चौकशी केली आहे. न्यूमोनियामुळे श्वसनसंस्था कमकुवत होणे हे मृत्यूचे कारण असल्याचे समितीला आढळून आले. त्यामुळे श्वास घेण्यास प्रचंड त्रास होत होता. समितीने नमूद केले की 22 जानेवारी रोजी त्याच्यावर मज्जातंतू संवहन चाचणी घेण्यात आली होती, ज्यामध्ये रुग्णाला जीबीएसची लागण झाल्याचे देखील स्पष्ट झाले होते.
 
आरोग्य अधिकाऱ्यांच्या मते, राज्यात संशयित GBS प्रकरणांची संख्या 130 वर पोहोचली आहे. याआधी बुधवारी पुण्यात एका 56 वर्षीय महिलेचा जीबीएसने मृत्यू झाल्याची नोंद झाली होती. 
ALSO READ: पुण्यात गुइलेन बॅरे सिंड्रोमचा उद्रेक, गुइलेन बॅरे सिंड्रोमने आणखी एक मृत्यू 16 नवीन रुग्ण आढळले
26 जानेवारीला सोलापुरातील 40 वर्षीय व्यक्तीचा जीबीएसमुळे मृत्यू झाला.गुइलेन-बॅरे सिंड्रोम ही एक अशी स्थिती आहे ज्यामध्ये तुमच्या शरीराची स्वतःची रोगप्रतिकारक शक्ती मज्जातंतूंवर हल्ला करते. यामुळे रुग्णांना अशक्तपणा, सुन्नपणा किंवा अर्धांगवायू सारख्या समस्यांना तोंड द्यावे लागते.हा आजार तुमच्या परिधीय नसांवर हल्ला करतो. या नसा शरीरातील स्नायूंच्या हालचाली, वेदनांचे संकेत, तापमान आणि स्पर्श संवेदना जाणतात. या नसांना नुकसान झाल्यामुळे तुम्हाला अनेक समस्यांना सामोरे जावे लागू शकते.
 

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

LIVE: पुण्यात GBSची रुग्णसंख्या 130 वर