Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
Sunday, 2 March 2025
webdunia

पुणे जिल्ह्यात गुलियन-बॅरे सिंड्रोमचा धोका दिवसेंदिवस वाढत आहे, उपमुख्यमंत्र्यांनी व्यक्त केली चिंता

ajit panwar
, सोमवार, 27 जानेवारी 2025 (09:51 IST)
Pune News: महाराष्ट्रातील पुण्यामध्ये वाढत्या गुलियन-बॅरे सिंड्रोमच्या पार्श्वभूमीवर महाराष्ट्र सरकार सतर्क झाले आहे. या आजाराशी लढण्यासाठी प्रशासनाने कठोर पावले उचलली आहे आणि ज्या गरीबांना त्याचा उपचार परवडत नाही त्यांच्यासाठी मोठी घोषणा केली आहे.

मिळालेल्या माहितीनुसार पुणे जिल्ह्यात गुलियन-बॅरे सिंड्रोमचा धोका दिवसेंदिवस वाढत आहे. नवजात बालकांपासून ते 60 वर्षांवरील वृद्धांपर्यंत या सिंड्रोमचा परिणाम दिसून येत असल्याने प्रशासनही सतर्क झाले आहे आणि घरोघरी जाऊन सर्वेक्षण करत आहे. पुणे महानगरपालिका आयुक्त डॉ. राजेंद्र भोसले यांनी या सिंड्रोमबद्दल माहिती दिली. पुणे महानगरपालिका क्षेत्रात सध्या गुलियन-बॅरे सिंड्रोमचे ६४ रुग्ण आढळले आहे, असे महानगरपालिका आयुक्तांनी सांगितले. काही रुग्णांना व्हेंटिलेटरवर ठेवावे लागले पण काही रुग्णांना बरे झाल्यानंतर घरी सोडण्यात आले.

उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी केली घोषणा
तसेच अजित पवार यांनी पुण्यातील वाढत्या गुलियन-बॅरे सिंड्रोमबाबत घोषणाही केली. पुणे जिल्ह्यातील गुलियन-बॅरे सिंड्रोम (GBS) प्रकरणांबद्दल महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री अजित पवार म्हणाले, “मला गुलियन-बॅरे सिंड्रोम (GBS) बद्दल कळले की या विशिष्ट आजाराचा उपचार महागडा आहे, म्हणून मी त्यांना पत्र लिहिले. जिल्हा प्रशासन आणि महानगरपालिकेला उपचार करून घेण्यासाठी आवाहन केले. महानगरपालिकेच्या अधिकाऱ्यांसोबत बैठक घेतली आणि नागरिकांना मोफत उपचार देण्याचा निर्णय घेतला.” ते पुढे म्हणाले, “पिंपरी चिंचवड जिल्ह्यातील बाधितांवर वायसीएम रुग्णालयात उपचार केले जातील. पुणे महानगरपालिका क्षेत्रातील रुग्णांवर पुणे शहरातील कमला नेहरू रुग्णालयात उपचार केले जातील. नागरिकांच्या आरोग्याची काळजी घेणे ही सरकारची जबाबदारी आहे. मला कळले की या विशिष्ट आजारावर उपचार करण्यासाठी इंजेक्शन खूप महाग आहेत म्हणून आम्ही आज हे दोन निर्णय घेतले. असे उपमुख्यमंत्री अजित पवार म्हणाले.

Edited By- Dhanashri Naik

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

ठाणे आणि उत्तर प्रदेशमधील जवळीक वाढली, एकनाथ शिंदेंची शिवसेना साक्षीदार झाली