Marathi Biodata Maker

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

खासदार फोडणे लहान मुलांचा खेळ नाही! अनिल देशमुख यांची शिंदे गटावर टीका

खासदार फोडणे लहान मुलांचा खेळ नाही
महाराष्ट्र राजकारण बातम्या: शिंदे गटाच्या कथित 'ऑपरेशन टायगर' बाबतच्या चर्चा फेटाळून लावत, माजी गृहमंत्री आणि राष्ट्रवादी काँग्रेसचे नेते अनिल देशमुख यांनी स्पष्ट केले की, असे कोणतेही ऑपरेशन अस्तित्वात नाही. त्यांनी नमूद केले की, उद्धव ठाकरे गटाचे खासदार—अरविंद सावंत आणि संजय राऊत—यांनीही या बातम्यांना 'फेक न्यूज' म्हटले आहे. "तो ठाकरे गट असो किंवा आमचा स्वतःचा गट, कोणताही खासदार पक्ष सोडून जाणार नाही," असा ठाम दावा त्यांनी केला.
 
खासदार फोडणे सोपे नाही
ते पत्रकारांशी बोलत होते. शिंदे गटाकडे सध्या नेमके किती खासदार आहेत, याची सर्वांनाच चांगली कल्पना आहे, असे देशमुख यांनी नमूद केले. कोणत्याही राजकीय पक्षाचे खासदार फोडणे हे काही सोपे काम नाही, यावर त्यांनी भर दिला. "प्रत्येक पक्षाचे खासदार आपल्या संबंधित पक्षाशी अत्यंत निष्ठावान आणि एकनिष्ठ असतात. खासदार पक्ष सोडून जातील, अशी परिस्थितीच मुळी निर्माण होणार नाही," असे त्यांनी स्पष्ट केले.
 
अनिल देशमुख यांनी पुढे स्पष्ट केले की, खासदार आणि आमदार आपल्या मतदारसंघाशी संबंधित कामांचा पाठपुरावा करण्यासाठी वारंवार मंत्र्यांची भेट घेत असतात. विरोधी पक्षाचा एखादा खासदार किंवा आमदार एखाद्या मंत्र्याला भेटला, याचा अर्थ ते काहीतरी गैरकृत्य करत आहेत, असा होत नाही, असा युक्तिवाद त्यांनी केला.
 
पवार यांच्यामुळे काँग्रेसने माघार घेतली
"उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार यांचा विजय व्हावा, अशी सर्वांचीच इच्छा आहे." काँग्रेसचे अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खर्गे आणि शरद पवार यांच्यात झालेल्या चर्चेनंतर काँग्रेस पक्षाने आपला उमेदवार मागे घेण्याचा निर्णय घेतला. काँग्रेसने भाजपच्या सांगण्यावरून ही कृती केली नाही; उलट, खर्गे आणि पवार यांच्यातील चर्चेनंतर दिल्लीतील काँग्रेसच्या वरिष्ठ नेत्यांनी हा निर्णय घेतला, असे देशमुख यांनी स्पष्ट केले.
 
अनिल देशमुख यांनी पुढे सांगितले की, सध्या शेतकरी अत्यंत कठीण परिस्थितीतून जात आहेत आणि पेरणीचा हंगाम जवळ येत असताना त्यांच्या अडचणी आणखी वाढण्याची शक्यता आहे. "शेतकरी कर्जमाफीबाबत दिलेल्या आश्वासनाचे पुढे काय होते, हे पाहणे बाकी आहे. २ लाख रुपयांच्या मर्यादेपर्यंतची कर्जमाफी शेतकऱ्यांना कोणताही ठोस आणि प्रत्यक्ष लाभ मिळवून देणार नाही," असा निष्कर्ष त्यांनी काढला.

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

आंबेडकर जयंतीसाठी महाराष्ट्र सज्ज; सरकारकडून कडक सुरक्षा व्यवस्था