Publish Date: Thu, 03 Apr 2025 (13:31 IST)
Updated Date: Thu, 03 Apr 2025 (13:33 IST)
वक्फ सुधारणा विधेयक २०२४ लोकसभेने मंजूर केले. या विधेयकावर सरकारच्या बाजूने २८८ मते पडली. तर विधेयकाच्या विरोधात २३२ मते पडली. बुधवारी १२ तासांच्या मॅरेथॉन चर्चेनंतर हे विधेयक मंजूर करण्यात आले. आता काही काळानंतर हे विधेयक राज्यसभेत सादर केले जाईल. दरम्यान महाराष्ट्र सरकारचे मंत्री आणि भाजपचे प्रदेशाध्यक्ष चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी विधेयकावरून शिवसेना यूबीटीवर हल्लाबोल केला आहे.
भाजप मंत्र्यांनी सांगितले की, शिवसेना यूबीटीने या विधेयकाला विरोध केला कारण त्याला बीएमसी निवडणुकीत एका विशिष्ट समुदायाची मते मिळवायची आहेत. शिवसेना यूबीटीने काँग्रेसची घटना स्वीकारली आहे. ते काँग्रेसच्या मार्गावर चालत आहे. बाळासाहेब ठाकरे यांनी वक्फ दुरुस्ती विधेयकाबाबत अनेक सूचना दिल्या होत्या, आता हे लोक त्यांचे ऐकतही नाहीत. येणाऱ्या काळात, जे कार्यकर्ते तळागाळात पक्षासाठी काम करत आहेत ते देखील त्यांना सोडून जातील.
जमीन जबरदस्तीने काढून घेतली जात होती
बावनकुळे इथेच थांबले नाहीत, ते पुढे म्हणाले की, बाळासाहेबांनी एकदा म्हटले होते की ज्या दिवशी मला काँग्रेसशी युती करावी लागेल, त्या दिवशी मी माझा पक्ष बंद करेन. आज उद्धव ठाकरेंची ही अवस्था आहे. भाजप मंत्र्यांनी सांगितले की, देशातील १४० कोटी जनतेची मागणी अशी होती की वक्फ दुरुस्ती विधेयक मांडले जावे. वक्फ बोर्ड मुघल राजवटीत होता, जमीन जबरदस्तीने बळकावली जात होती. घाबरायचे का? जमिनींचे सर्वेक्षण केले जाईल. जिल्हाधिकारी आणि महसूल विभाग संरक्षण देईल. जर जमीन चुकीच्या पद्धतीने घेतली गेली असेल तर सरकार ती परत घेईल.