Marathi Biodata Maker

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

कोल्हापूर TET पेपर लीक प्रकरणात बिहार कनेक्शनचे समोर आले

TET paper leak
, रविवार, 30 नोव्हेंबर 2025 (09:54 IST)
कोल्हापूर TET पेपर लीक प्रकरणात बिहारमधील पाच संशयितांची नावे समोर आली आहेत. एक विशेष पोलिस पथक बिहारला रवाना झाले आहे, आतापर्यंत 19 जणांना अटक करण्यात आली आहे आणि तपास तीव्र होत आहे.
टीईटी परीक्षेच्या पेपर लीक प्रकरणातील पोलिस तपासात पाच अनिवासी संशयितांची नावे उघड झाली आहेत. बिहारचा रितेश कुमार, ललित कुमार, सलाम, मोहम्मद असलम आणि आणखी एक जण या प्रकरणात सहभागी असल्याचे मानले जात आहे. या पाच जणांचा शोध तीव्र करण्यात आला आहे आणि कोल्हापूर पोलिसांचे एक विशेष पथक मध्यरात्री बिहारला रवाना झाले आहे.
याशिवाय, संशयितांच्या कॉल डिटेल्सच्या आधारे कोल्हापुरात प्रश्नपत्रिका मिळवण्याचा प्रयत्न करणाऱ्यांचा शोध घेतला जात आहे. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की पोलिसांनी कागल तहसीलमधील सोंगे येथील एका फर्निचर मॉलवर छापा टाकला होता, जिथे उमेदवारांना टीईटी परीक्षेसाठी बोलावण्यात आले होते. या प्रकरणात आतापर्यंत 19 जणांना अटक करण्यात आली आहे, तर सात जण अजूनही फरार आहेत.
संशयितांपैकी पाच जण इतर राज्यातील आहेत आणि प्राथमिक तपासात असे दिसून आले आहे की त्यांनी प्रिंटिंग साइटवरून पेपर लीक केला आणि नंतर तो पुरवला. या प्रकरणातील मुख्य संशयित महेश गायकवाड (40), कर्‍हाड येथील रहिवासी, पोलिस कोठडीत आहे आणि त्याच्याकडून मिळालेल्या माहितीच्या आधारे तपास सुरू आहे.
 
मुख्य संशयित महेश गायकवाड हा मूळचा सातारा जिल्ह्यातील आहे. तो 2023 पासून हे पेपर लीक रॅकेट चालवत असल्याचा संशय आहे. सातारा जिल्ह्यातही त्याने अशाच प्रकारे पेपर लीक केले आहेत का याची माहिती गोळा करण्यासाठी पोलिसांनी सातारा येथील स्थानिक पोलिसांशी संपर्क साधला आहे. 
Edited By - Priya Dixit   
 
 

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

महाराष्ट्र होणार बायोटेक हब, सरकारने सुरू केली सर्वात मोठी मेगा योजना