Dharma Sangrah

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

Bhandara By-election 2026: ग्रामपंचायत पोटनिवडणुकांचे निकाल जाहीर; सरपंच आणि सदस्यांच्या विजयाचा समर्थकांकडून जल्लोष

voting
भंडारा जिल्ह्यातील विविध ग्रामपंचायतींमधील रिक्त सरपंच आणि सदस्य पदांसाठी झालेल्या पोटनिवडणुकांचे निकाल बुधवारी जाहीर करण्यात आले. मतदारांनी उत्साहाने सहभाग घेतला आणि समर्थकांनी विजयाचा जल्लोष साजरा केला.

भंडारा जिल्ह्यातील विविध ग्रामपंचायतींमधील रिक्त सरपंच आणि सदस्य पदांसाठी मंगळवारी झालेल्या पोटनिवडणुकांचे निकाल बुधवारी जाहीर करण्यात आले. या निवडणुका राजकीय पक्षांच्या निवडणूक चिन्हांवर थेट लढल्या गेल्या नसल्या तरी, स्थानिक पातळीवरील विविध राजकीय गटांनी विजयाचे मोठे दावे केले आहे.
ALSO READ: धुळे-भुसावळ मार्गावर एसटी बसचे ब्रेक निकामी झाल्यामुळे मोठा अपघात; बस ३ किलोमीटरपर्यंत अनियंत्रितपणे धावली
उष्णतेची तीव्रता असूनही, मतदारांनी उत्साहाने सहभाग घेतला आणि मोठा जोश दाखवला. १३ गावांमध्ये सरपंच पदासाठी अटीतटीची लढत झाली. जिल्ह्यातील ६३ ग्रामपंचायतींमधील एकूण ७३ जागांसाठी निवडणूक प्रक्रिया सुरू करण्यात आली होती. यापैकी २१ जागा बिनविरोध निवडून आल्या, त्यामुळे एकूण ५३ जागांसाठी मतदान झाले आणि ८७ उमेदवार निवडणूक लढवत होते. .

बुधवारी सकाळी ८ वाजता मतमोजणी सुरू होताच, निकालाच्या प्रतीक्षेत मतमोजणी केंद्रांबाहेर लोकांची मोठी गर्दी जमली होती. अड्याल आणि परसोडी येथे प्रतिष्ठेची लढाई पाहायला मिळाली. अड्यालमध्ये चार रिक्त जागांसाठी पोटनिवडणूक झाली. 
ALSO READ: मोबाईलचे व्यसन ठरले जीवघेणे: नाशिकमध्ये जन्मदात्या पित्याकडून १४ वर्षीय मुलाची निर्घृण हत्या
भंडारा जिल्ह्यातील ५२ मतदान केंद्रांवर संपूर्ण प्रक्रिया शांततेत पार पडली आणि मतमोजणीदरम्यान प्रशासनाने कडक सुरक्षा व्यवस्था ठेवली होती. या निकालानंतर ग्रामपंचायतींच्या कामाला नव्याने सुरुवात होईल आणि नवनिर्वाचित प्रतिनिधींकडून विकासकामांची गावकऱ्यांना मोठी आशा आहे.
ALSO READ: नरेंद्र दाभोळकर हत्या प्रकरण: जन्मठेपेची शिक्षा भोगत असलेल्या शरद कळसकरला मुंबई उच्च न्यायालयाकडून जामीन मंजूर
Edited By- Dhanashri Naik

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

महाराष्ट्राला दोन नवीन अमृत भारत एक्सप्रेस गाड्या मिळाल्या, नाशिक आणि त्र्यंबकेश्वरमधील पर्यटनाला चालना मिळणार