महाराष्ट्राचे मंत्री आणि भाजप नेते चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी म्हटले आहे की उपमुख्यमंत्री अजित पवारांनी भाजपवर टीका करणे टाळावे आणि त्यांना "भूतकाळात खोदण्यास" भाग पाडू नये.
मंगळवारी येथे पत्रकार परिषदेत बोलताना भाजप नेते बावनकुळे यांनी पवारांना महायुती समन्वय समितीने महानगरपालिका निवडणुकीपूर्वी घेतलेल्या एकमताने घेतलेल्या निर्णयाची आठवण करून दिली की जरी युतीतील भागीदार स्वतंत्रपणे निवडणूक लढवली तरी प्रचारादरम्यान ते एकमेकांवर टीका करणार नाहीत.
राज्यातील विविध महानगरपालिकांच्या निवडणुका १५ जानेवारी रोजी होणार आहेत. बावनकुळे म्हणाले, "मला आशा होती की पवार त्या परस्पर समंजसपणाचे पालन करतील." दुसरीकडे, जर तुम्ही ते पाहिले तर मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस (भाजपचे) त्या नियमाचे पालन करत आहेत कारण ते पवारांच्या पक्षावर (राष्ट्रवादी) किंवा एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेवर टीका करत नाहीत.
मी फक्त एवढेच सांगू इच्छितो की कोणीही भूतकाळात परत जाऊ इच्छित नाही. अजित पवार हे महायुतीच्या तीन प्रमुख नेत्यांपैकी एक आहेत आणि मला आशा आहे की ते भाजप किंवा इतर आघाडीतील भागीदारांवर टीका करणार नाहीत.
सिंचन घोटाळा प्रकरण अजूनही प्रलंबित
पवार यांनी सांगितले होते की ते महायुतीतील त्या लोकांसोबत बसले आहेत ज्यांनी त्यांच्यावर ₹७०,००० कोटींच्या शिवाई घोटाळ्यात आरोप केले होते. या संदर्भात बावनकुळे यांना विचारण्यात आले की प्रत्यक्षात अनियमितता झाली आहे का. बावनकुळे यांनी उत्तर दिले की कथित घोटाळ्याशी संबंधित प्रकरण अजूनही न्यायालयात प्रलंबित आहे. निकालानंतर सत्य बाहेर येईल.