रेल्वे बोर्डाने नेरुळ-उरण पोर्ट लाईन मार्गावरील तरघर-घवन येथे 10 नवीन लोकल सेवा आणि थांब्यांना मान्यता दिली आहे, ज्यामुळे हजारो प्रवाशांना मोठा दिलासा मिळेल.
महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी रेल्वे मंत्रालयाचे आभार मानले आणि उरण मार्गावर अतिरिक्त उपनगरीय रेल्वे सेवांना मंजुरी देण्याची घोषणा केली, जी त्यांनी मुंबईकरांसाठी एक खास भेट असल्याचे वर्णन केले. रेल्वे बोर्डाने तरघर आणि घावन येथे थांब्यांनाही मान्यता दिली.
रेल्वे बोर्डाने अधिकृत सूचना जारी केली 3 डिसेंबर 2025 रोजी रेल्वे बोर्डाने जारी केलेल्या अधिकृत सूचनेनुसार, मुंबईच्या पोर्ट लाईन मार्गावर (नेरुळ-उरण-बेलापूर) एकूण 10 नवीन उपनगरीय सेवा सुरू करण्यास मान्यता देण्यात आली आहे.
मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म X वर ही माहिती शेअर केली आणि मुंबईकरांसाठी ही एक खास भेट असल्याचे म्हटले. मंजूर झालेल्या 10 रेल्वे सेवांपैकी चार नेरुळ-उरण-नेरुळ मार्गावर (चार फेऱ्या) धावतील, तर उर्वरित सहा बेलापूर-उरण-बेलापूर मार्गावर (सहा फेऱ्या) धावतील. मुख्यमंत्र्यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि केंद्रीय मंत्री अश्विनी वैष्णव यांचेही त्यांची विनंती मान्य केल्याबद्दल आभार मानले.
तारघर आणि घावन येथे थांबा दिल्यास मोठा फायदा होईल. या अतिरिक्त सेवांसोबतच, रेल्वे बोर्डाने पोर्ट लाईन उपनगरीय सेवांसाठी तारघर आणि घावन या दोन महत्त्वाच्या स्थानकांवर थांबा देण्यास मान्यता दिली आहे.
मुख्यमंत्री फडणवीस म्हणाले की, या नवीन थांब्यांना मंजुरी मिळाल्याने प्रवाशांना मोठा फायदा होईल आणि मुंबईकरांचा दैनंदिन प्रवास खूप सोपा होईल. या निर्णयामुळे, विशेषतः उरण कॉरिडॉरलगत वेगाने विकसित होणाऱ्या निवासी आणि औद्योगिक क्षेत्रातील प्रवाशांना, जे सध्या शेवटच्या मैलाच्या प्रवासासाठी रस्ते वाहतुकीवर मोठ्या प्रमाणात अवलंबून आहेत, अत्यंत आवश्यक असलेला दिलासा मिळेल.
प्रवासाची सोय आणि कमी होणारी गर्दी मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी सांगितले की, अतिरिक्त सेवा आणि नवीन थांबे सुरू केल्याने गर्दी कमी होईल, वाट पाहण्याचा वेळ कमी होईल आणि नवी मुंबई आणि उरण दरम्यान प्रवास करणाऱ्या हजारो प्रवाशांसाठी एकूण प्रवासाची सोय सुधारेल. यामुळे लोकांना कमी वेळेत एका ठिकाणाहून दुसऱ्या ठिकाणी प्रवास करता येईल आणि रस्त्यांवरील वाहनांची संख्याही कमी होईल.
त्यांनी स्पष्ट केले की जनता बऱ्याच काळापासून ही मागणी करत होती आणि पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि केंद्रीय रेल्वे मंत्री अश्विनी वैष्णव यांनी त्यांच्या चिंता समजून घेत त्याची अंमलबजावणी करण्याचे आदेश दिले आहेत. मुख्यमंत्र्यांनी जनतेच्या वतीने कृतज्ञताही व्यक्त केली.