सोलापूरमध्ये काँग्रेसचे कार्याध्यक्ष सुशील बंडपट्टे यांनी अचानक राजीनामा देऊन भाजपमध्ये प्रवेश केला आणि प्रभाग 4 ब मधून उमेदवारी अर्ज दाखल केला, ज्यामुळे राजकीय गोंधळ वाढला.
सोलापूरमधील काँग्रेस पक्षाला मोठा राजकीय धक्का बसला आहे. शहर काँग्रेसच्या एका ज्येष्ठ नेत्याने अचानक पक्षाचा राजीनामा दिला आणि थेट भाजप कार्यालयात जाऊन उमेदवारी अर्ज दाखल केला. गेल्या काही काळापासून काँग्रेस पक्ष सातत्याने कमकुवत होत चालला आहे.
विधानसभा निवडणुकीच्या निकालानंतर अनेक नेते, पदाधिकारी आणि कार्यकर्ते पक्ष सोडून गेले आहेत. स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकीपूर्वी दिलेला हा राजीनामा काँग्रेस पक्षासाठी चिंतेचा विषय बनला आहे.
राजीनामा देणारे काँग्रेस नेते सुशील सुशील बंदपट्टे आहेत, जे सोलापूर शहर काँग्रेसचे कार्यकारी अध्यक्ष होते. राजीनामा दिल्यानंतर लगेचच ते थेट भाजप कार्यालयात गेले आणि पक्षात सामील झाले. काही मिनिटांतच त्यांनी भाजपसाठी उमेदवारी अर्ज दाखल केला, जो जिल्ह्यात चर्चेचा प्रमुख विषय बनला आहे.
सुशील बंदपट्टे यांनी गेल्या आठ वर्षांपासून उत्तर सोलापूर भागात एक सक्रिय काँग्रेस कार्यकर्ता म्हणून स्वतःची ओळख निर्माण केली होती. भाजपमध्ये सामील झाल्यानंतर त्यांनी सांगितले की ते बराच काळ काँग्रेसमध्ये सक्रियपणे काम करत आहेत आणि सुशीलकुमार शिंदे, प्रणिताई शिंदे आणि शहराध्यक्ष चेतन नरुटे यांच्यासोबत अथकपणे काम करत आहेत.
परंतु शहराच्या उत्तरेकडील भागात आवश्यक कामे होत नसल्याने त्यांचे मित्र, कुटुंब, कार्यकर्ते आणि स्थानिक नागरिकांनी त्यांना भाजपच्या तिकिटावर निवडणूक लढवण्याचा आग्रह केला. त्यांनी सांगितले की, जनतेच्या मागणीला मान देऊन त्यांनी काँग्रेस कार्याध्यक्षपदाचा राजीनामा दिला आणि भाजपमध्ये सामील झाले. त्यांनी प्रभाग क्रमांक 4 (ब), ओबीसी माले येथून भाजपच्या तिकिटावर उमेदवारी अर्ज दाखल केला .