rashifal-2026

अहिल्यानगर महापालिका निवडणुकीत राम शिंदे आणि रोहित पवार यांच्यात थेट लढत

Webdunia
रविवार, 22 जून 2025 (11:29 IST)
जिल्हा परिषद आणि पंचायत समिती निवडणुकीच्या तयारीत जामखेड तालुका पुन्हा एकदा राजकीय संघर्षाचे केंद्र बनणार आहे. ही लढत केवळ जागांसाठी नाही तर सत्तेची खोली आणि राजकीय प्रभाव मोजण्यासाठी देखील आहे. एका बाजूला सत्ताधारी महायुती आघाडीचे प्रतिनिधी आणि विद्यमान जिल्हा परिषद अध्यक्ष प्रा. राम शिंदे आहेत, तर दुसऱ्या बाजूला महाविकास आघाडीचे प्रतिनिधित्व करणारे तरुण नेतृत्व आणि लोकप्रिय चेहरा आमदार रोहित पवार आहेत.
ALSO READ: तेजस्विनी घोसाळकर यांची मुंबई जिल्हा बँकेच्या संचालकपदी निवड
राज्य सरकारने नुकतीच सर्व जिल्हा परिषदा आणि पंचायत समित्यांच्या गटांची संख्या जाहीर केली आहे. आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे, ही संख्या 2022 मध्ये तत्कालीन महाविकास आघाडी सरकारने ठरवलेली होती तीच आहे. आता त्या आधारे गट-वॉर्ड पुनर्रचना नव्याने केली जाईल. राजकीय विश्लेषकांचा असा विश्वास आहे की महायुती सरकारने मागील आघाडी सरकारचा गट-वॉर्ड निर्धार स्वीकारला आहे, परंतु आता खरा संघर्ष हा गावे कशी जोडायची किंवा कशी काढून टाकायची याचा आहे जेणेकरून राजकीय समीकरणे त्यांच्या बाजूने करता येतील.
ALSO READ: बाळासाहेबांनी अमित शाह यांना तुरुंगात जाण्यापासून वाचवले होते- संजय राऊत
गेल्या विधानसभा निवडणुकीत रोहित पवार यांनी प्रा. राम शिंदे यांचा फक्त 1243 मतांनी पराभव केला. जरी हा पराभव खूपच कमी फरकाने झाला असला तरी, त्यानंतर महायुतीच्या हाती सत्ता आल्यानंतर प्रा. शिंदे यांना जिल्हा परिषदेचे अध्यक्षपद देण्यात आले, ज्यामुळे त्यांचे राजकीय वजन पुन्हा वाढले.
ALSO READ: शरद पवारांचे योगदान लोक विसरले आहे, खासदार सुळे यांची कटाक्षपूर्ण टिप्पणी
आता निवडणुका जवळ आल्या आहेत, ही लढाई केवळ कामगारांमध्ये नाही, तर दोन प्रमुख नेत्यांच्या प्रतिष्ठेसाठी थेट लढाई बनली आहे. एका बाजूला सरकार आणि संघटनेचा पाठिंबा असलेले शिंदे आहेत तर दुसऱ्या बाजूला तरुणांमध्ये लोकप्रिय आणि तळागाळातील नेते रोहित पवार आहेत.
Edited By - Priya Dixit 
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

दत्तात्रेय सिद्ध इंद्रजाल मंत्र: वश मंत्र साधना, मनाची प्रत्येक इच्छा पूर्ण करण्यासाठी मंत्र पाठ करण्याची पद्धत

श्री दत्तात्रेय वज्र कवचम स्तोत्रम् पठण केल्याने सर्व संकट नाहीसे होतात, कष्टांपासून मु्क्ती मिळते

दररोज 1 चमचा मध खाल्ल्याने हे आजार दूर राहतात, हिवाळ्यात मध खाण्याचे फायदे जाणून घ्या

दहावी उत्तीर्ण तरुणांसाठी 25,000हून अधिक एसएससी कॉन्स्टेबल भरती 2025

स्किनकेअर खरेदी करताना, हे आवश्यक घटक नक्की तपासा

सर्व पहा

नवीन

टी20 मालिकेपूर्वी दक्षिण आफ्रिकेला मोठा धक्का, तिसऱ्या एकदिवसीय सामन्यातून दोन प्रमुख खेळाडूंना वगळले

अहिल्यानगरमध्ये बिबट्याची दहशत, शेतकऱ्यावर हल्ला, नागरिकांमध्ये भीतीचे वातावरण

राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या नेत्या गीता हिंगे यांचे रस्ते अपघातात दुर्देवी निधन

इंडिगोचे संकट सोमवारीही कायम, प्रमुख विमानतळांवर 350 हून अधिक उड्डाणे रद्द

मुख्यमंत्री बळीराजा शेत पाणंद रास्ते योजना' ला मंत्रिमंडळाची मंजुरी, शेतकऱ्यांना फायदा होणार

पुढील लेख
Show comments