मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी बदलापूरमध्ये मेट्रो, लोकल ट्रेन, पाणी प्रकल्प आणि धरण बांधकामासह अनेक विकास प्रकल्पांची घोषणा केली. विकासाचा आराखडा तयार करण्यात आला आहे असे मुख्यमंत्र्यांनी सांगितले.
मिळालेल्या माहितीनुसार ठाणे जिल्ह्यातील बदलापूर येथे एका जाहीर सभेला संबोधित करताना मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की, राज्यातील सर्व शहरांचा विकास सुनिश्चित करण्यासाठी सरकारने एक आराखडा तयार केला आहे. "आम्ही हे स्वप्न साकार करण्यासाठी काम करत आहोत," असे ते म्हणाले.
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी ग्रामीण आणि शहरी दोन्ही भागांच्या विकासावर भर दिला आहे. म्हणूनच, सरकार शहरे तसेच गावांच्या विकासावर लक्ष केंद्रित करत आहे. रहिवाशांना मूलभूत सुविधा आणि रोजगार सुलभता सुनिश्चित करण्यासाठी, बदलापूरमधील सुमारे १८,००० कोटी रुपयांच्या मेट्रो ट्रेन प्रकल्पाची निविदा प्रक्रिया सुरू झाली आहे. उपनगरीय रेल्वे सेवा, म्हणजेच लोकल ट्रेन सुधारण्याची सरकारची योजना आहे.
बदलापूरच्या लाखो रहिवाशांना लवकरच सकारात्मक परिणाम दिसतील. गुरुवारी संध्याकाळी शिरगाव मैदानावर महायुतीच्या उमेदवारांसाठी प्रचार रॅली आयोजित करण्यात आली होती. माजी केंद्रीय मंत्री कपिल पाटील, राज्य वनमंत्री गणेश नाईक, कॅबिनेट मंत्री आणि परशुराम आर्थिक विकास महामंडळाचे अध्यक्ष कॅप्टन आशिष दामले, आमदार निरंजन डावखरे, प्रादेशिक आमदार किसन कथोरे, कुमार आयलानी आणि सुलभा गायकवाड, माजी नगरपरिषद अध्यक्ष राजन घोरपडे, भाजप बदलापूर नगरपरिषद अध्यक्षपदाच्या उमेदवार रुचिता घोरपडे आणि अंबरनाथ नगरपरिषद अध्यक्षपदाच्या उमेदवार तेजश्री करंजुले व्यासपीठावर उपस्थित होते.
तसेच मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी समृद्धी मार्ग, बडोदा जेएनपीटीशी बदलापूरची जोडणी यावरही प्रकाश टाकला.
Edited By- Dhanashri Naik