rashifal-2026

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

हिवाळी अधिवेशन शेवटच्या दिवशी मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी कामगिरीची यादी देत २०३५-२०४७ साठीचा रोडमॅप मांडला

Fadnavis
महाराष्ट्र विधानसभेच्या हिवाळी अधिवेशनाच्या समारोपाच्या वेळी मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी २०३५-२०४७ साठीचा रोडमॅप मांडला, ज्यामध्ये गुंतवणूक आणि कायदा आणि सुव्यवस्थेचे आश्वासन देण्यात आले. विरोधकांनी म्हटले की विदर्भाची पुन्हा फसवणूक झाली आहे.

राज्य सरकारने आपल्या एका वर्षाच्या कार्यकाळात आव्हानांना यशस्वीरित्या तोंड दिले आहे, तीन महायुती नेत्यांनी एकत्रितपणे निर्णय घेतले आणि नंतर त्यांची अंमलबजावणी करण्यासाठी सातत्याने काम केले. मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी २०३५ मध्ये 'अमृत महोत्सव महाराष्ट्र' आणि २०४७ मध्ये विकसित महाराष्ट्रासाठी रोडमॅप तयार करण्यावर सरकारचे लक्ष केंद्रित असल्याची माहिती विधानसभेला दिली.

१. शक्तीपीठ एक्सप्रेसवे: नागपूर ते गोवा हा प्रस्तावित महामार्ग मराठवाडा प्रदेशाचा कायापालट करेल. यामुळे १८ तासांचा प्रवास ८ तासांवर येईल. हा मार्ग महाराष्ट्रातील ३२ जिल्ह्यांना बंदर आणि लॉजिस्टिक्स कनेक्टिव्हिटी प्रदान करेल.
२. जन कल्याण एक्सप्रेसवे: मुंबई-कल्याण-लातूर-हैदराबाद महामार्गाच्या बांधकामामुळे मुंबई ते हैदराबाद प्रवासाचा वेळ ७०७ किमी वरून ५९० किमी पर्यंत कमी होईल. मुंबई ते लातूर प्रवासासाठी अंदाजे साडेचार तास लागतील. याव्यतिरिक्त, मुंबईतील मेट्रो नेटवर्कचा विस्तार केला जात आहे. आता, अर्थसंकल्पीय अधिवेशनाची वाट पाहत आहे.
ALSO READ: पुणे रिंगरोड प्रकल्पा बाबत दादा भुसे यांनी केली मोठी घोषणा
विधानसभेचे हिवाळी अधिवेशन रविवारी संपले. पुढील अधिवेशन २३ फेब्रुवारीपासून मुंबईत होणार आहे.
ALSO READ: स्मार्ट मीटर वादावर मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी एक मोठा आदेश जारी केला

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

स्मार्ट मीटर वादावर मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी एक मोठा आदेश जारी केला