Dharma Sangrah

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

अजित पवारांच्या अपघातावरून राजकारण! मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी टीका करताना म्हटले-"राजकारण्यांनी त्यांची माणुसकी गमावू नये''

मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस
, शनिवार, 7 फेब्रुवारी 2026 (10:56 IST)
अजित पवारांच्या मृत्यूचे राजकारण करणे थांबवा." मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी रामदास कदम यांच्या आरोपांना निरर्थक म्हटले आहे. ते म्हणाले, "दुःखाच्या काळात स्वार्थासाठी राजकीय प्रयत्न करणे दुर्दैवी आहे."
 
राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे (एनसीपी) अध्यक्ष आणि उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांचे विमान अपघातात दुर्दैवी निधन झाल्यानंतर, राज्याच्या राजकारणात संशय आणि आरोपांची लाट उसळली आहे.
सुनेत्रा पवार यांच्या उपमुख्यमंत्रीपदाच्या शपथविधीबाबत, शिवसेना शिंदे गटाचे नेते रामदास कदम यांनी राष्ट्रवादी काँग्रेसचे प्रदेशाध्यक्ष सुनील तटकरे यांच्यावर दोन्ही राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षांचे विलीनीकरण होईल या भीतीने उपमुख्यमंत्रीपदी घाईघाईने सुनेत्रा पवार यांची नियुक्ती केल्याचा आरोप केला आहे.
मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी अशा आरोपांवर तीव्र आक्षेप घेतला आहे आणि महायुतीच्या नेत्यांना अशा खालच्या पातळीचे राजकारण करण्यापासून परावृत्त करण्याचे आवाहन केले आहे. नागपूर येथील विदर्भ अॅडव्हान्टेज रॅलीला उपस्थित राहिल्यानंतर पत्रकारांच्या प्रश्नांना उत्तर देताना ते म्हणाले की अजित पवार यांच्या अपघाताभोवती सुरू असलेला वाद आणि आरोप त्वरित थांबले पाहिजेत.
 
या मुद्द्याचे राजकारण करण्यावर त्यांनी तीव्र नाराजी व्यक्त केली. फडणवीस म्हणाले की अजित पवार हे राज्यातील एक प्रमुख नेते होते. त्यांच्या अपघातानंतर शोक आणि दुःख व्यक्त करण्याऐवजी काही लोक स्वतःचे राजकीय हित साधण्याचा प्रयत्न करत आहे, जे अत्यंत दुर्दैवी आहे. सध्याचा वाद पूर्णपणे निरर्थक आहे. खोटे आरोप केले जात आहे. प्रत्येक घटनेला राजकारणाची संधी म्हणून पाहणे चुकीचे आहे.
Edited By- Dhanashri Naik

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

मुख्यमंत्री फडणवीस यांची घोषणा; गडचिरोली जिल्हा 'भारताचा ग्रीन स्टील हब' म्हणून विकसित केला जाईल