rashifal-2026

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

माजी आमदार चरण वाघमारे यांनी मतदार यादी घोटाळ्यावर निवडणूक आयोगाकडे प्रश्न उपस्थित केले

Maharashtra voter list scam
, शुक्रवार, 29 ऑगस्ट 2025 (14:35 IST)
बिहारच्या मतदार यादीत मोठ्या प्रमाणात फेरफार झाल्याच्या आरोपांदरम्यान, आता महाराष्ट्रातही लाखो मतदारांची नावे यादीतून गायब झाल्याचे प्रकरण समोर आले आहे. राष्ट्रवादी काँग्रेस (शरद पवार) जिल्हाध्यक्ष आणि माजी आमदार चरण वाघमारे यांनी हा मुद्दा उपस्थित केला आहे. त्यांनी निवडणूक आयोगासमोर ठोस पुरावे सादर केले आहेत आणि या गंभीर अनियमिततेवर उत्तर मागितले आहे.
अनेक नागरिकांनी त्यांची यादी आयोगाच्या वेबसाइटवर दिसत नसल्याची तक्रार देखील केली आहे, ज्यामुळे मतदारांमध्ये प्रचंड संताप आहे.मतदार विचारत आहेत की जर त्यांचे नाव यादीत नसेल तर त्यांना मतदानाचा अधिकार कसा मिळेल? या मुद्द्यावर, निवडणूक आयोग सरकारच्या दबावाखाली काम करत असल्याचा आणि मतदार यादीत केलेल्या बदलांचा उद्देश सत्ताधारी पक्षाला फायदा करून देणे असा आरोप विरोधकांनी केला आहे.
ही अनियमितता केवळ एक-दोन ठिकाणी मर्यादित नाही. भंडारा जिल्ह्यातही 2024 च्या विधानसभा निवडणुकीत मोठ्या प्रमाणात अनियमितता उघडकीस आली.
ALSO READ: शिवसेना नेते हत्येप्रकरणी अरुण गवळी यांना जामीन मिळाला
या प्रकरणाचे गांभीर्य लक्षात घेऊन माजी आमदार चरण वाघमारे यांनी निवडणूक आयोगाकडे मतदारांच्या मनात निर्माण होणाऱ्या शंकांचे निरसन करण्याची मागणी केली आहे. त्यांनी आयोगाला प्रलंबित प्रकरणे वेळेत निकाली काढण्याची आणि भविष्यात अशा अनियमितता होणार नाहीत याची काळजी घेण्याची मागणी केली आहे.
Edited By - Priya Dixit

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

NARI 2025: महिलांसाठी भारतातील सर्वात सुरक्षित शहरांमध्ये मुंबईचा समावेश, रांची-पाटणा, दिल्ली- कोलकातामध्ये घाबरतात