Marathi Biodata Maker

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

ट्रॅकवर रील बनवत असतांना दोन मित्रांना धावत्या रेल्वेची धडक; जळगाव मधील घटना

train
, सोमवार, 27 ऑक्टोबर 2025 (16:50 IST)
सोशल मीडियावर लोकप्रियता मिळविण्याच्या नादात, तरुण अनेकदा स्वतःच्या जीवाकडे दुर्लक्ष करतात आणि अशा भयानक अपघातांना बळी पडतात.
 
मिळालेल्या माहितीनुसार महाराष्ट्रातील जळगाव जिल्ह्यातील पाळधी रेल्वे स्थानकाजवळ दोन मित्रांना एक्सप्रेस ट्रेनने धडक दिली. असे वृत्त आहे की हे दोन्ही तरुण ट्रेनसमोर धोकादायक पद्धतीने रील चित्रीकरण करत होते.
 
धारणगाव तालुक्यातील पाळधी-चंदसर रेल्वे क्रॉसिंगजवळ हा अपघात झाला. वेगाने येणाऱ्या अहमदाबाद-हावडा एक्सप्रेसने दोन्ही तरुणांना धडक दिली आणि त्यांचा जागीच मृत्यू झाला. प्रशांत पवन खैरनार (१८) आणि हर्षवर्धन महेंद्र नन्नावरे (१८) अशी मृतांची ओळख पटली आहे. दोघेही पाळधीमधील रहिवासी होते.
 
प्रत्यक्षदर्शींच्या मते, दोघेही त्यांच्या मोबाईल फोनवर व्हिडिओ काढण्यात इतके मग्न होते की त्यांना जवळून येणारी रेल्वे लक्षात आली नाही. त्यांना जळगावकडे जाणाऱ्या अहमदाबाद-हावडा एक्सप्रेसने धडक दिली आणि त्यांचा जागीच मृत्यू झाला.
 
घटनेची माहिती मिळताच पाळधी पोलिसांनी घटनास्थळी धाव घेतली आणि पंचनामा प्रक्रिया सुरू केली.  
तसेच पूर्व किनारपट्टी रेल्वेने जागरूकता मोहीम सुरू केली आहे. तरुणांना, विशेषतः तरुणांना, रेल्वे परिसरात सेल्फी काढण्याच्या, व्हिडिओ रेकॉर्ड करण्याच्या किंवा चित्रीकरणाच्या धोक्याबद्दल आणि बेकायदेशीरतेबद्दल शिक्षित करणे हे उद्दिष्ट आहे.
रेल्वेने सर्वांना रेल्वे रुळांवर किंवा जवळ, चालत्या गाड्यांच्या फूटबोर्डवर किंवा छतावर सेल्फी किंवा व्हिडिओ न काढण्याचे आवाहन केले आहे. अशा धोकादायक कृत्यांमुळे केवळ जीवघेणाच नाही तर रेल्वे कायदा, १९८९ अंतर्गत शिक्षाही होऊ शकते.
रेल्वे संरक्षण दल (RPF) आणि सरकारी रेल्वे पोलिसांना (GRP) अशा प्रकरणांमध्ये "शून्य सहनशीलता" धोरण अवलंबण्याचे निर्देश देण्यात आले आहे. चालत्या ट्रेन किंवा ट्रॅकजवळ फोटो किंवा व्हिडिओ काढताना कोणीही आढळल्यास त्यांच्यावर कठोर कायदेशीर कारवाई केली जाईल.
Edited By- Dhanashri Naik

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

LIVE: पतीने केली अडीच वर्षांच्या जुळ्या मुलींची निर्घृण हत्या