Dharma Sangrah

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

पुढील 48 तासांसाठी हाय अलर्ट, राज्यात मुसळधार पावसाचा इशारा

IMD Monsoon Alert Update
, बुधवार, 20 ऑगस्ट 2025 (09:07 IST)
गेल्या काही दिवसांपासून महाराष्ट्रात मुसळधार पाऊस सुरू आहे. पुढील 48 तासांसाठी आयएमडीने राज्यात हाय अलर्ट जारी केला आहे.
राज्यातील अनेक जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार पावसामुळे नद्या दुथडी भरून वाहत आहेत आणि पूरसदृश परिस्थिती निर्माण झाली आहे. आयएमडीच्या मते, पुढील 48 तास राज्यासाठी खूप महत्वाचे असणार आहेत. पुढील 48 तास गरज नसल्यास घराबाहेर न पडण्याचा इशारा आयएमडीने जारी केला आहे.
 
आयएमडीने पुढील दोन दिवस कोकणात, मुंबईसह आणि मध्य महाराष्ट्राच्या काही भागात मुसळधार पावसाचा अंदाज वर्तवला आहे आणि मराठवाडा आणि विदर्भासाठी 'ऑरेंज अलर्ट' जारी केला आहे, जिथे या आठवड्याच्या अखेरीस पावसाची तीव्रता कमी होऊन 'यलो अलर्ट' होऊ शकते
ALSO READ: नांदेडमध्ये पुरामुळे 8 जणांचा मृत्यू', परिस्थिती नियंत्रणात आहे मुख्यमंत्री म्हणाले
आयएमडीच्या ताज्या अपडेटनुसार, बुलढाणा, अकोला, अमरावती, नागपूर, चंद्रपूर, भंडारा, गोंदिया, गडचिरोली, यवतमाळ आणि वाशीम येथे मुसळधार पावसाचा इशारा देण्यात आला आहे. रत्नागिरी, सिंधुदुर्ग, पुणे, ठाणे, सोलापूर, मुंबई येथेही मुसळधार पावसाचा इशारा देण्यात आला आहे.
 
आयएमडीच्या ताज्या अपडेटनुसार, कोकणातील नाशिक, रायगड, पालघर, पुणे, सातारा आणि कोल्हापूर येथे मुसळधार पावसाचा इशारा देण्यात आला आहे. राज्यात मुसळधार पावसामुळे अनेक ठिकाणी पाणी साचले आहे, ज्यामुळे जनजीवन विस्कळीत झाले आहे.
 
चांदोली धरणातून मोठ्या प्रमाणात पाणी सोडल्याने वारणा नदीच्या पाण्याची पातळी वाढली आहे आणि कोल्हापूरच्या खालच्या भागातील गावांना सतर्कतेचा इशारा देण्यात आला आहे. जलविद्युत निर्मिती करणारा एक प्रमुख जलाशय असलेल्या कोयना धरणातून मंगळवारी कोयना नदीत नियंत्रित प्रमाणात पाणी सोडण्यास सुरुवात झाली आहे आणि सातारा जिल्ह्यातील कराड सारख्या प्रमुख शहरांना नद्यांच्या पाण्याच्या पातळीत वाढ होण्याची शक्यता असल्याने सतर्कतेचा इशारा देण्यात आला आहे.
ALSO READ: पावसाने मुंबईचा वेग मंदावला, मोनोरेल मार्गातच थांबली, प्रवाशांना सुखरूप बाहेर काढले
कोकणात , रायगड जिल्ह्यातील रोहा तालुक्यात सोमवारी 160 मिमी पेक्षा जास्त पाऊस पडला आणि कुंडलिका आणि सावित्री नद्या धोक्याच्या पातळीवरून वाहत आहेत. भूस्खलन आणि गावातील रस्त्यांवर पाणी साचल्याने महाड आणि नागोठणे येथे रस्ते संपर्क तुटला आहे.
Edited By - Priya Dixit  
 

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

नवी मुंबई, पनवेल, ठाणे आणि पालघर येथील शाळा 20 ऑगस्ट रोजी बंद ठेवण्याची घोषणा