Publish Date: Fri, 07 Mar 2025 (19:12 IST)
Updated Date: Fri, 07 Mar 2025 (19:18 IST)
महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी शुक्रवारी शिवसेना (यूबीटी) अध्यक्ष आणि माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्यावर टीका करताना म्हटले की, ते अशा प्रकारचे व्यक्ती नाहीत जे चालू प्रकल्प थांबवतील.
राज्य विधिमंडळाच्या संयुक्त अधिवेशनात राज्यपाल सी.पी. राधाकृष्णन यांच्या अभिभाषणावरील आभार प्रस्तावावरील चर्चेदरम्यान बोलताना फडणवीस म्हणाले की, मागील महायुती सरकारने घेतलेले निर्णय एकट्या एकनाथ शिंदे यांचे नव्हते तर ते समन्वयाने घेतले गेले होते.
मुख्यमंत्री सभागृहात म्हणाले, "मी उद्धव ठाकरे नाहीये जो चालू असलेल्या प्रकल्पांना थांबवेल. एकनाथ शिंदे यांनी मुख्यमंत्री असताना घेतलेले निर्णय हे त्यांचे एकटे नव्हते. "ते माझी आणि अजित पवारांचीही जबाबदारी होती." ते म्हणाले की, भाजप, शिवसेना आणि राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे (एनसीपी) महायुती सरकार समन्वयाने काम करते आणि युतीचे सर्व नेते निर्णय प्रक्रियेत सहभागी असतात.
मुख्यमंत्र्यांनी असा दावा केला की माध्यमांमध्ये दर्जेदार बातम्यांचा अभाव आहे आणि विरोधी पक्षांकडून दर्जेदार टीका होत आहे. प्रकल्पांना स्थगिती देण्याच्या आरोपांना नकार देताना ते म्हणाले, “केंद्र सरकारच्या मार्गदर्शक तत्त्वांची पूर्तता न करणाऱ्या योजनेला किंवा प्रकल्पाला विभागीय आयुक्तांनी स्थगिती दिली तरी मी स्थगिती दिली आहे असे म्हटले जाते. ,