Dharma Sangrah

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

अहिल्यानगरमध्ये ठाकरे गटाचे माजी आमदार अनिल राठोड यांचे पुत्र विक्रम शिंदे शिवसेनेत सामील

Vikram Rathod
, शनिवार, 10 जानेवारी 2026 (17:03 IST)
अहिल्यानगरमधील नगरपालिका निवडणुकीपूर्वी, माजी आमदार अनिल राठोड यांचे पुत्र विक्रम राठोड यांनी शिवसेनेत प्रवेश केल्याने शिवसेना उद्धव ठाकरे गटाला मोठा धक्का बसला आहे.
अहिल्यानगर महानगरपालिका निवडणुकीदरम्यान, शिवसेनेच्या उद्धव-बाळासाहेब ठाकरे गटाला मोठा राजकीय धक्का बसला आहे. माजी आमदार आणि दिवंगत नेते अनिल राठोड यांचे पुत्र विक्रम राठोड यांनी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेत प्रवेश केला आहे. ते काही काळापासून पक्षावर असंतुष्ट होते.
 
पुण्यातील एका सार्वजनिक कार्यक्रमात शिवसेनेचे माजी नगरसेवक विक्रम अनिलभैय्या राठोड यांनी शिंदे शिवसेनेत प्रवेश केला. राज्याचे उपमुख्यमंत्र्यांच्या उपस्थितीत मुख्यमंत्री आणि शिवसेना प्रमुख एकनाथ शिंदे यांनी त्यांचे शिवसेनेच्या ध्वजाने स्वागत केले. या कार्यक्रमात माजी आमदार रवींद्र धंगेकर देखील उपस्थित होते.
 
दिवंगत आमदार अनिल राठोड यांनी सलग पाच वेळा अहिल्यानगर शहराचे प्रतिनिधित्व केले. त्यांनी जवळजवळ 25वर्षे शहरात हिंदुत्वाचे समर्थक म्हणून काम केले. निवडणुकीतील पराभवानंतरही ते शिवसेनेचे उपनेते म्हणून सक्रिय राहिले. कोविड-19 साथीच्या काळात त्यांच्या अचानक निधनामुळे शिवसेनेच्या नेतृत्वाखालील उद्धव ठाकरे गटात एक मोठी संघटनात्मक पोकळी निर्माण झाली, जी भरून काढण्याची जबाबदारी विक्रम राठोड यांच्यावर होती.
पक्ष हिंदुत्वापासून दूर गेल्याने दुखावलेले विक्रम राठोड यांनी संघटना मजबूत करण्याचा प्रयत्न केला. महाविकास आघाडी (MVA) मध्ये मजबूत नेतृत्व स्थापित करण्यासाठी आणि स्थानिक पातळीवर शिवसेनेची ताकद वाढवण्यासाठी त्यांनी सक्रियपणे काम केले. लोकसभा निवडणुकीच्या निकालानंतर पक्ष त्यांना मोठी जबाबदारी देईल अशी त्यांना आशा होती, परंतु त्यांना असे वाटले की वरिष्ठ नेतृत्वाने त्यांच्या योगदानाकडे दुर्लक्ष केले.
 
शिवाय, महापालिका निवडणुकीच्या तिकिटांच्या वाटपादरम्यान त्यांच्या समर्थकांवर आणि स्थानिक नेत्यांवर झालेल्या अन्यायामुळे ते संतप्त झाले होते. वेळेवर दिलेल्या सूचनांकडे दुर्लक्ष करून, त्यांनी अखेर आपल्या पदाचा राजीनामा देऊन शिंदे गटाच्या शिवसेनेत सामील होण्याचा निर्णय घेतला.
 
अहिल्यानगर येथे शिंदे शिवसेनेच्या अलिकडेच झालेल्या पत्रकार परिषदेत विक्रम राठोड देखील उपस्थित होते हे लक्षात घेण्यासारखे आहे. त्याच वेळी, स्थानिक शिवसेना नेत्यांनी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या आगामी जाहीर सभेला उपस्थित राहण्याचा त्यांचा हेतू जाहीर केला.
सोमवारी अहिल्यानगर येथे शिंदे शिवसेनेचा विजयी रॅली काढण्यात येणार आहे, जिथे विक्रम राठोड यांचा विशेष सन्मान केला जाईल. पक्षाच्या प्रवेश सोहळ्याला भिंगार शहर प्रमुख प्रतीक भंडारी, उपशहर प्रमुख अमित लड्डा, उपशहर प्रमुख शुभम मिरंडे, शिवसेना संघटक जिग्नेश जगगड, उपजिल्हा प्रमुख नरेश भालेराव आणि इतर अनेक अधिकारी आणि कार्यकर्ते उपस्थित होते.
Edited By - Priya Dixit

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

LIVE: Ladki Bahin Yojana मकर संक्रांतीला महिलांना ₹३,००० मिळणार!