rashifal-2026

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

सरकारचा जीआर हा हैदराबाद राजपत्रापुरता मर्यादित आहे, "ओबीसींना भडकवण्याचा प्रयत्न करू नका"; बावनकुळे यांचा इशारा

bawankule
, शनिवार, 11 ऑक्टोबर 2025 (09:48 IST)
मराठा आरक्षणाच्या जीआरविरोधात विरोधकांनी नागपुरात ओबीसी समुदायासोबत भव्य रॅली काढली. चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी या रॅलीत काँग्रेसवर ओबीसी समुदायाला भडकवण्याचा आरोप केला. महसूल मंत्री आणि ओबीसी उपसमितीचे अध्यक्ष चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी सांगितले की, मराठा आरक्षणाबाबत सरकारने जारी केलेला जीआर फक्त हैदराबाद राजपत्रापुरता मर्यादित आहे. त्यांनी गोंधळ निर्माण करून ओबीसींना भडकवू नये असा इशारा दिला.

त्यांनी सांगितले की, जीआर जारी करताना कोणताही कुणबी व्यक्ती ओबीसी आरक्षणापासून वंचित राहणार नाही याची काळजी सरकारने घेतली. ओबीसींच्या हक्कांचे रक्षण करण्यासाठी सरकार वचनबद्ध आहे, परंतु राज्यभर या निर्णयाचा निषेध करून ओबीसी समाजावर अन्यायाची खोटी भावना निर्माण केली जात आहे. ओबीसी आरक्षणावर किंचितही परिणाम होणार नाही असा दावा त्यांनी केला. उद्धव ठाकरे यांच्या मराठवाडा मोर्चावर निशाणा साधत ते म्हणाले की, ज्यांनी मराठवाड्याच्या विकासाकडे नेहमीच दुर्लक्ष केले आणि त्याला निजामासारखे वागवले ते आता विकासाबद्दल बोलत आहे. महायुती सरकार फक्त नावे बदलत नाही तर विकासासाठी काम करते. औरंगाबादचे नाव बदलून छत्रपती संभाजीनगर करण्याचा ऐतिहासिक निर्णय सरकारने घेतला. काँग्रेस आणि उद्धव ठाकरे यांनी निजामाप्रमाणे मराठवाड्यावर अन्याय केला आहे आणि जाणूनबुजून त्याला विकासापासून दूर ठेवले आहे.
ALSO READ: मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी ३४ जिल्ह्यांना ३१,६२८ कोटी रुपयांचे पूर मदत पॅकेज जाहीर केले
महसूलमंत्र्यांनी सांगितले की, संकटाच्या काळात सरकार शेतकऱ्यांच्या पाठीशी ठामपणे उभे आहे. कर्जमाफी आमच्या जाहीरनाम्यात आहे आणि आम्ही ती लागू करू, परंतु कर्जमाफी गरजू आणि पात्र शेतकऱ्यांसाठी असेल. ज्यांनी त्यांच्या शेतात फार्महाऊस बांधण्यासाठी कर्ज घेतले त्यांना त्याचा फायदा होणार नाही. नुकसानीचा राज्यव्यापी सर्वेक्षण सुरू झाला आहे. अहवाल आल्यानंतर निर्णय घेतला जाईल. असे देखील बावनकुळे म्हणाले.
ALSO READ: जर हे काम केले नाही तर १,५०० थांबवले जातील; अजित पवारांचा लाडक्या बहिणांना कडक इशारा

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

जर हे काम केले नाही तर १,५०० थांबवले जातील; अजित पवारांचा लाडक्या बहिणांना कडक इशारा