Publish Date: Thu, 17 Jul 2025 (20:52 IST)
Updated Date: Thu, 17 Jul 2025 (20:54 IST)
महाराष्ट्र अल्पसंख्याक आयोगाचे अध्यक्ष प्यारे खान मदरशांवरील नितेश राणेंच्या विधानावर संतापले. त्यांनी राणेंना फटकारले. तसेच मुस्लिमांबद्दलही चोख उत्तर दिले.
मिळालेल्या माहितीनुसार महाराष्ट्रात मराठी भाषेचा वाद थांबण्याचे नाव घेत नाही. नितेश राणे म्हणतात की मदरशांमध्ये उर्दूऐवजी मराठी शिकवली पाहिजे आणि मशिदींमध्ये अजान देखील मराठीत असावी. त्यांनी दिलेल्या या विधानावर अल्पसंख्याक आयोगाचे अध्यक्ष प्यारे खान संतापले. त्यांनी नितेश राणेंच्या विधानाला चोख उत्तर दिले आहे.
अल्पसंख्याक आयोगाचे अध्यक्ष प्यारे खान म्हणाले आहेत की नितेश राणे यांना गांभीर्याने घेण्याची गरज नाही. ते काहीही बोलतात. त्यांना मुस्लिमांना शिकवण्याचीही गरज नाही. पहिली गोष्ट मी तुम्हाला सांगू इच्छितो की या सरकारच्या महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या पहिल्या अडीच वर्षांच्या कार्यकाळात त्यांनी आधुनिक मदरशांवर भर दिला. त्या मदरशांमधील मुले चांगली मराठी बोलतात.
अल्पसंख्याक आयोगाचे अध्यक्ष प्यारे खान म्हणाले, मुस्लिमांनाही समजले आहे की महाराष्ट्रात राहायचे असेल तर मराठी भाषा शिकणे आवश्यक आहे. आपले अस्तित्व या भाषेशी जोडलेले आहे. आज जर तुम्हाला सरकारमध्ये काम करायचे असेल किंवा पोलिसात भरती व्हायचे असेल तर मराठी भाषा शिकणे खूप महत्वाचे आहे. तसेच अल्पसंख्याक आयोगाचे अध्यक्ष प्यारे खान म्हणाले की, आता जर तुम्ही कोल्हापुरातील मशिदींकडे लक्ष दिले तर शुक्रवारच्या नमाजाच्या दिवशी तिथे दिले जाणारे प्रवचन फक्त मराठीतच असते. कदाचित नितेश राणेंना हे माहित नसेल, तर त्यांनी तिथे जाऊन पहावे. देवेंद्र फडणवीस यांनी बांधलेले आधुनिक मदरसे देखील पहा. पूर्वी मुले तिथे अरबी भाषा शिकत असत. मुस्लिम मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांचे शब्द ऐकतात.
नितेश राणेंवर टीका करताना प्यारे खान म्हणाले की, समजावून सांगण्याची एक पद्धत आहे. आज मुस्लिम मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांचे शब्द ऐकतात. ५ वर्षांपूर्वीपर्यंत मदरशांमध्ये फक्त अरबी भाषा शिकवली जात होती. पूर्वी मोजक्याच मदरशांमध्ये सर्व शिक्षण दिले जात असे पण आज प्रत्येक आधुनिक मदरशात मराठी शिक्षक आहे. मुस्लिमांना हे समजले आहे की भविष्यात चांगली नोकरी मिळवायची असेल तर मराठी भाषा जाणून घेणे खूप महत्वाचे आहे, म्हणून ही भाषा शिकवली जाते.
Edited By- Dhanashri Naik
webdunia
Publish Date: Thu, 17 Jul 2025 (20:52 IST)
Updated Date: Thu, 17 Jul 2025 (20:54 IST)