Publish Date: Fri, 20 Feb 2026 (21:00 IST)
Updated Date: Fri, 20 Feb 2026 (21:01 IST)
एकनाथ शिंदे यांच्या भेटीवरून सुरू असलेल्या वादाच्या पार्श्वभूमीवर, राज ठाकरे यांनी स्पष्ट केले की प्रत्येक बैठकीला राजकारणाशी जोडणे चुकीचे आहे आणि ही बैठक शहरी समस्यांवर चर्चा करण्यासाठी होती.
मिळालेल्या माहितीनुसार मनसे अध्यक्ष राज ठाकरे आणि उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या भेटीवरून सध्या महाराष्ट्राचे राजकारण वादाने भरलेले आहे. शिवसेना (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) पक्षाचे खासदार संजय राऊत यांनी ठाण्यातील शिंदे यांच्या निवासस्थानी झालेल्या बैठकीवर जोरदार टीका केली. त्यानंतर उद्धव ठाकरे आणि राज ठाकरे यांच्यात पुनर्मिलन होण्याची अटकळ तीव्र झाली.
तथापि, डीसीएम शिंदे यांच्या भेटीवरून सुरू असलेल्या राजकीय गोंधळादरम्यान, राज ठाकरे यांनी स्वतः राजकीय वर्तुळात सुरू असलेल्या चर्चांना पूर्णविराम देण्याचा प्रयत्न केला. त्यांनी स्पष्टपणे सांगितले की प्रत्येक बैठकीमागे राजकारण शोधणे चुकीचे आहे.
गुरुवारी मुंबईत पत्रकारांशी संवाद साधताना राज ठाकरे यांनी उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्याशी झालेल्या भेटीचे कारण स्पष्ट केले. शहरांच्या बिघडत्या अवस्थेबद्दल चिंता व्यक्त करताना ते म्हणाले, "आज वाहतूक कोंडी, पार्किंगच्या समस्या आणि बेकायदेशीर विकासामुळे शहरांमध्ये भयानक परिस्थिती निर्माण झाली आहे. आपण रस्ते आणि उड्डाणपुलांचा विकास मानतो, पण हे फक्त 'फुगवटा' आहे. जिथे २५-४० लोक राहत होते, आज ४०० लोक राहतात, पण जागा आणि रस्ते तसेच आहे."
राज ठाकरे म्हणाले, "जर आपल्याला शहराच्या सुधारणेसाठी कोणतेही काम करायचे असेल किंवा सूचना करायच्या असतील तर नेत्यांना भेटणे आवश्यक नाही का? मी एकनाथ शिंदेंना भेटलो आहे आणि उद्या मुख्यमंत्र्यांनाही भेटेन."
त्यांनी स्पष्ट केले की ही बैठक केवळ मुंबई, ठाणे आणि पुणे सारख्या शहरांमधील वाढत्या समस्यांवर चर्चा करण्यासाठी होती. त्यांनी सांगितले की, बेकायदेशीर पार्किंगवर ५ ते १० हजार रुपयांचा मोठा दंड आकारण्याची सूचना करण्यात आली आहे, ज्याची उपमुख्यमंत्र्यांनी तात्काळ दखल घेतली आणि वरिष्ठ अधिकारी भूषण गगराणी यांना आवश्यक ती कारवाई करण्याचे निर्देश दिले.
Edited By- Dhanashri Naik